เบรคเสียค่ะ

พอดีขับรถตัว Suzuki gsx150r อยู่ค่ะ เมื่อวานขี่รถคันนี้ไปทำธุระ เราโบกมือบอกเขาประมาณว่าไม่เล่น แต่เขาก็สาดมาส่วนหัวถึงกลางตัว แต่ความเสียหายคือรถค่ะ พอโดนสาดทั้งคนทั้งรถ รถก็มีเสียงนิดหน่อย แต่ก็เงียบไป แล้วเบรค(มือ)ก็เริ่มไม่ค่อยติด จนเบรคม่ได้ไปเลยค่ะ พอลองกำเบรคจะมีน้ำไหลออกมาไม่หยุดเลย ทำไมเบรคถึงเสียคะ เพราะโดนน้ำหรือเปล่าคะ

ปล.ตอนนี้ร้านแถวบ้านปิดเลยยังไม่ได้ส่งซ่อมค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่