วีซ่าไปเรียนที่เยอรมันมีอะไรบ้างคะ?

อยากทราบทั้งหมดเลยค่ะทั้งทำได้แค่เรียนหรือทั้งเรียนทั้งทำงานได้ ตอนนี้เราอายุ16ค่ะ เคยมีในส่วนที่เคยดูไว้คือมี วีซ่า Ausbildung ในกรณีนี้อยากทราบว่าถ้าเลือกไปแล้วเด็กที่อายุไม่ถึง18สามารถอยู่ได้หรือไม่(และเด็ก16ไปได้จริงมั้ย?)ในกรณีที่ไม่มีญาติหรือพ่อแม่ที่นู้นไม่เอาไม่พูด  หรือวีซ่าอื่นที่ยังไม่ค่อยเข้าใจวอนผู้รู้ช่วยเบิกเนตรทีค่ะร้องไห้     แนะนำมาได้หมดเลยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่