เครือข่ายไม่ขึ้น ตั้งแต่อัพ ios 16.4 มา ใช้ดีแทคอยู่ครับ ใครพอรู้หรือแก้ยังไงได้บ้างครับ

พอดีทำงานผมอยู่กัมพูชา ใช้โทรศัพท์ Iphone 11 pro max เครือข่าย DTAC อาจจะมีสัญญาณไม่ค่อยดีบ้างเป็นเรื่องปกติ เมื่อวานทำงานอยํ่ช่วงเช้ายังขึ้นเครือข่ายปกติอยู่ใช้งานได้ปกติเลยครับ แต่ตกหัวค่ำ ไปปวนพาสปอร์ตมา ข้ามไปฝั่งไทยอยู่ดีๆก็ไม่มีสัญญาณเครือข่ายอะไรเลย พึ่งอัพเดท ios 16.4 มา ลองเข้าไปดูที่ตั้งค่าเซลลูลาร์ ขึ้นเขียนว่า DTAC แต่ไม่มีสัญญาณอะไรเลย แต่มีคำว่า eSIM อะไรไม่รู้ขึ้น ปกติแค่อยู่หน้าด่านคลื่นก็เต็มแล้ว แก้ยังไงหรอครับ ปู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่