Iphone 6s plus OS 12.3 มีปัญหาตอนนี้

กระทู้คำถาม
สมาร์ทโฟนผมสัญญาณไม่ค่อยดีตั้งแต่อัพ iOS 12.3 มีปัญหาเรื่องแชร์ฮอตปอตแล้ว สัญญาณอินเตอร์เน็ตหาย(3G 4G) แต่สัญญาณมือถือยังสองขีด ปัญหานี่ควรตัดสินใจยังไง

ไปซ่อมซะ(ติดโปรมือถืออยู่ต้องทำไง)

เป็นเหมือนกัน(แล้วผมต้องทำไงต่อ)

ปกติดีนิ(แสดงว่าปัญหาคือเครือข่ายทรูมูฟสินะคับ)

และถ้ามีทรูมูฟอยู่ในที่เดียวกัน เครื่องของยี่ห้ออื่น สัญญาณผมขึ้น3G แต่อื่นๆขึ้น4G ตลอดเวลา แบบนี้ยังปกติไหมคับ แล้วจะแนะนำยังไงดีคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่