เวลาจะดื่มเครื่องร้อนจากคาเฟ่ ดูแก้วให้ดีๆ นะคะ ระวังจะเป็นแบบเรา

ตามหัวข้อเลยค่ะ จขกท.ซื้อชาเขียวร้อนจากร้านกาแฟแฟรนไชส์เจ้าดังแห่งหนึ่งในห้าง แล้วก็ถือมากินบนรถ กระดกแรกยังไม่เป็นไร แต่รู้ว่าร้อนลวกลิ้น กระดกสองหกลงมาที่คางที่คอ ก็รีบหาทิชชู่เช็ดเพราะร้อนมาก ตอนนั้นยังเข้าใจว่าจังหวะรถกระเด้ง ไม่ก็ตัวเองดื่มไม่ดีเอง แต่พอกระดกสามเท่านั้น พรวดลงมาที่คอเลอะเทอะไปหมด แล้วก็ร้อนมาก เลยยกแก้วดู ชัดเลย ปิดฝาไม่สนิท ขอบเผยอออกมา ตอนนั้นคือแสบร้อนช่วงเหนืออกมาก ดูกระจกคือเป็นวงแดงๆปื้นๆ รีบเอาทิชชู่เปียกเทน้ำเปล่าแล้วซับๆ ให้มันเย็นๆ ยอมรับว่าโกรธมาก เลยโทรไปคอมเพลนที่สาขา แจ้งพนง.ว่า ปิดฝาไม่สนิทนะคะ พนง.ก็ให้เข้าไปเคลม เราก็บอกไปว่าออกมาแล้ว เค้าก็ถามนะว่าคุณลูกค้าเป็นอะไรมากมั้ยคะ เราก็แจ้งเค้าไปว่า ถ้ามันไม่เป็นอะไรก็ไม่เป็นอะไรค่ะ แต่ถ้าเป็นแล้วจะไปหาหมอแล้วจะเข้าไปเคลมนะคะ 
คราวซวยแท้ๆ หวยก็ไม่ถูก 😭😭😭😭 
จะดื่มของร้อนอย่าลืมเช็คฝาให้ดีๆกันก่อนนะคะ จะได้ไม่ซวยเหมือนเรา 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่