ตามหาอนิเมะยูริเรื่องนึงค่ะ

ตัวหลักจะเป็นเจ้าหญิงผู้ใช้เวทผมสีบลอนๆเหลืองๆมีหน้าม้ามีสมุดเวทเน็บไว้ที่เอวตลอด แล้วมีเพื่อนเป็นเจ้าหญิงมังกรมีลักษณะก็คือผมสั้นสีแดง(ตอนลอกคราบผมยาว)มีหางมีปีกใส่กระโปรงลายสก็อตที่แน่ๆจำได้หนึ่งตอนก็คือตอนที่ เจ้าหญิง ที่เป็นมังกรลอกคราบแล้วเจ้าหญิงที่ใช้เวทก็แอบเก็บคราบนั้นเอาไว้ แต่ก็โดนเพื่อนมังกรจับได้ โดยเจ้าหญิงผู้ใช้เวทมีผู้ติดตามคือผู้ชายที่เป็นเหมือนองครักษ์ (มัดผมหางม้า ผมสีขาว )แล้วก็มีฉากที่ทั้งสองคนไปว่ายน้ำด้วยกันแต่เจ้าหญิงว่ายน้ำไม่เป็นเลยใช้เวทเดินบนน้ำแทน มังกรเรศรเจ้าหญิงว่ายน้ำ มังกรเลยสอนเจ้าหญิงว่ายน้ำ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่