Jazz gd 04 idsi เข้าเกียร์แล้วรอบเครื่องตกออกตัวรถกระตุก

กระทู้คำถาม
สอบถามพี่ๆหน่อยครับ jazz gd 04 idsi รถมีอาการเข้าเกียร์แล้วรอบตกเหลือ500รอบเวลาออกตัวรถสั่น จอดพักที่ปั๊มประมาณ5นาทีไม่ได้ดับเครื่อง พอออกมารถเร่งไม่ขึ้นเหยียบคันเร่งสุดรถก็ไม่เร่งตามแต่ค่อยๆไหลไปพอรถลอยตัวแล้วขับได้ปกติ ตอนนี้เปลี่ยน คอยหัวเทียนไปแล้ว ล้างลิ้นปีกผีเสื้อแล้ว ล้างตัวชดเชยรอบเดินเบาแล้ว ล้างegrแล้ว รถก็ยังไม่หาย รถพี่ๆที่มีอาการแบบนี้แก้ตรงจุดไหนถึงหายครับ หรือพี่ๆคนไหนมีอู่เก่งๆแนะนำหน่อยได้ไหมครับในนครสวรรค์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่