อยากทราบชื่อฟอนต์ตัวอักษรในไตเติ้ลละครไทยเก่า ๆ ครับ

ส่วนตัวชอบดูและฟังเพลงไตเติ้ลละครไทยยุคเก่า ๆ มาก ไพเราะดี และตัวไตเติ้ลเองก็ให้ nostagia และความคลาสสิกมาก แต่สงสัยเรื่องฟอนต์ที่ใช้น่ะครับ เพราะดูเหมือนจะไม่มีให้โหลดแล้ว หรือผมหาไม่เจอก็ไม่แน่ใจ

มี 3 ฟอนต์ ต่อไปนี้ครับ ซึ่งภาพทั้งหมดมาจากเพจเฟซบุ๊ก "ละครไทยในความทรงจำ" ครับ

ฟอนต์แรก จากเรื่อง อยู่เพื่อรัก 2527

ฟอนต์ที่ 2 จากเรื่อง ครูซ่อนกลิ่น 2537

ฟอนต์ที่ 3 จากเรื่อง สาวใช้คนใหม่ 2526
(เผิน ๆ เหมือน Freesia UPC แต่ไม่ใช่อะครับ)

ใครทราบชื่อฟอนต์ไหมครับ? คือฟอนต์มันสวยและน่าดูมาก ๆ รบกวนด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่