====> SCBB ปันผล 12.57 สุดติ่งกระดิ่งแมวจริงๆ

วันนี้แกะซองเชิญประชุม ผถห. ธนาคาร SCBB ที่มีเม่าแบบพวกผมถือหุ้นไม่แปลงเป็นหุ้นในกระดานราวๆ 1% เปิดดูวาระเงินปันผลแล้วต๊กกะจัย 12.57 บาท แม่เจ้า เท่ากับ 25% ของราคาทุน 50 บาทที่ถือใบหุ้นทิ้งไว้ 

ถ้าปันผลราวๆ นี้ 4 ~5 ปี เท่าทุนละ นับเป็นการตัดสินใจที่ถูกต้อง และเริ่มนึกเสียดายที่ไม่ถือสัก 20,000 หุ้นทิ้งไว้ให้ลูกๆ แต่ช่างมันเถิดของพวกนี้อนาคตอาจจะไม่เหลือเงินปันผลก็ได้ถ้าธนาคารถูกดิสรั๊ปในอนาคต

ถ้าทู้ซ้ำเคยออกก็ขออภัย พอดีเพิ่งแกะซองจดหมายครับ และอันนี้คือการประชุมส่วนของธนาคาร scbb นะครับ ไม่เกี่ยวกับ scb ในกระดานนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่