แมวเลือกกิน

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะเราพึ่งไปรับเเมวมาเลี้ยงเมื่อวานนี้ช่วงบ่าย2น้องไม่ยอมกินอาหารเม็ดเลยค่ะกินนํ้านิดเดียวเราเลยไปถามเจ้าของเก่าน้องเจ้าของเก่าน้องบอกว่า น้องกินเเต่อาหารเม็ด คานีว่า เเล้วอาหารเปียกจะเป็นเนะโกะตอนนี้ที่บ้านใช้ของมีโอ เเล้วเจ้าของเก่าบอกว่าน้องเลือกกินค่ะ ให้เทอาหารไว้ถ้าน้องหิวจะไปกินเอง น้องร้องตั้งเเต่สี่ทุ่มกว่าจนตอนนี้น้องยังไม่หยุดร้องเลยค่ะควรทำยังไงดีคะ น้องอายุ5เดือนค่ะ ตอนช่วงกลางวันน้องนอนหลับๆตื่นคิดว่าน่าจะยังไม่ชิน น้องอ้อนมากค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เวลารับแมวมาใหม่ๆ ควรให้กินอาหารแบบเดิมยี่ห้อเดิมที่แมวคุ้นเคยไปก่อนสักพักค่ะ เพราะย้ายที่อยู่ใหม่ แมวก็เครียดอยู่แล้ว อาหารการกินก็ใหม่อีก ก็เลยไม่เจริญอาหารน่ะค่ะ ถ้าแมวไม่ท้องเสียเพราะเปลี่ยนอาหารกะทันหันก็ถือว่ายังดีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่