ปรากฎการณ์ผัดกะเพราฟีเวอร์ พึ่งเกิดขึ้นในยุค 90 รึเปล่า

ตามหัวกระทู้เลยครับ ไม่ได้หมายความว่าเมนูผัดกะเพราพึ่งจะเกิดขึ้นมานะครับ แต่หมายความว่าพึ่งจะฮิตติดลมกลายเป็นเมนูประจำชาติอย่างทุกวันนี้ เพราะจำได้ว่าสมัยเป็นเด็ก แถวบ้านนอกที่ผมอยู่ไม่มีร้านอาหารตามสั่งเลย มีแต่ร้านก๋วยเตี๋ยว บะหมี่ ข้าวขาหมู ผัดไทย ข้าวมันไก่ อะไรทำนองนี้ เมนูตามสั่งจะเห็นแค่ในทีวี สมัยก่อนพระเอกละคร พระเอกหนังไทยชอบสั่งข้าวผัด จนผมคิดว่าข้าวผัดเป็นเมนูปกติที่คนกรุงเทพเค้าชอบกินกัน มายุค 90 นี่แหล่ะที่เห็นว่าผัดกะเพราดังขึ้นมา พี่น้องคิดว่ายังไงครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่