ต่อเติมห้องข้างบ้าน หลังคาเอียงทางไหนดีครับ เทข้างบ้านหรือเทไปทางหลังบ้านดี

สวัสดีครับ
ที่บ้านกำลังต่อเติมห้องข้างบ้าน(เดี่ยว)เพิ่ม เนื้อที่ประมาณ 30 ตรม อยากจะขอสอบถาม ทำหลังคาสไตล์ไหนดีครับระหว่าง เอียงเทไปทางข้างบ้าน หรือ ทรงหมาแหงนเทไปด้านหลัง ทางช่างบอก เอียงไปทางข้างบ้าน จะดีกว่า เพื่อรับทางน้ำไหลจากหลังคาของตัวบ้านหลัก แต่ทางครอบครัวอยากได้แบบเทไปทางด้านหลัง แบบไหนจะมีข้อดี-ข้อเสีย มากกว่ากัน ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่