รถถัง จิตเมืองนนท์ มีข่าวว่าเข้าอิสลามแล้ว ตอนนี้ ขลิบ หรือยังครับ หรือแค่เข้าอิสลามแต่ไม่ต้องขลิบ หรือไม่

เห็นบางท่านว่า เข้าอิสลามตั่งแต่ อายุ 18 ปัจจุบัน 50 กว่าก็ไม่ได้ขลิบครับ เขาบอกอ่านเจอ เพราะในตำราบอกเหตุผลของการไม่ขลิบข้อนึงคือเรื่องไม่มีงบ
เช่นว่าเราไม่พร้อมเรื่องงบประมาณ เลยผ่อนผันได้เรื่อยๆครับ บางท่านผ่อนผันด้วยเหตุผลเรื่องงบประมาณ มาวันนึงมีงบประมาณแล้ว แต่จนถึงตอนนั้น ก็ อายุมากมีโรคประจำตัวมาก เลยไม่ขลิบเพราะมีเหตุผลเพิ่ม มาคือเรื่องสุขภาพไม่พร้อมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่