โดนเรียกร้องว่าของที่ขาย(มือ3)เป็นของปลอมต้องรับผิดชอบไหมคะ

กระทู้คำถาม
เราซื้อairpods gen2มาจากในkaideeค่ะ ได้เป็นของมือ2 เขาบอกว่าเป็นของแท้ แต่กล่องหาย เราขอให้ส่งรูปบัตรประชาชนปิดเลขมาแต่เขาปฏิเสธ เราจึงขอให้ถ่ายรูป3นิ้วกับของ(เผื่อว่าเขาอาจจะโกง) เรามีแต่เบอร์ของเขา (เราพลาดเองที่ไม่ได้เอะใจไว้ก่อนตอนที่เค้าไม่ให้บัตรประชาชนปิดเลข) ของถึงเมื่อวันที่7เดือน2 เรานำไปขายในสัปดาห์ต่อมาเพราะอยากได้สินค้าที่มีกล่องด้วย แต่สรุปแอร์พอตที่เราขายไปเป็นของหลุดqcค่ะ (หรืออาจจะของปลอม) เขาเอาไปตรวจสอบที่ศูนย์แล้วมาเรียกร้องที่เราค่ะ ซึ่งเราไม่ทราบอะไรเลยและพึ่งมารู้ เราต้องรับผิดชอบให้เค้ามั้ยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่