จอยสั่งเปิดเครื่องได้ แต่จอยไม่เชื่อมกับ ps4

กระทู้คำถาม
พอดีมีปัญหา คือ จอยไม่เชื่อมกับ ps4 ครับ 
คืออาการมันเริ่มที่ว่าผมกดเปิดps4ผ่านจอย เครื่องเปิด แต่พอผ่านไปซักพักไฟสีขาวของจอยก็ดับ พอเปิดมาหน้าให้เลือกแอคเค้าท์กดเปิดจอย จอยกระพริบอย่างเดี๋ยวไม่เชื่อมเป็นสีฟ้าจนจอยดับ ผมเลยลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ที่ตัวเครื่อง พอถึงหน้าที่ให้กดเชื่อมจอย ผมใช้สาย usb เสียบจอยแล้วกดเปิดจอย กล้ายเป็นว่า มันไม่เชื่อมทั้งสองแบบเลย ลองทุกจอยแล้วก็เปิดไม่ได้ พอจะมีวิธีการแก้หรือผมพลาดขั้นตอนไหนไปบ้างไหมครับ  สาเหตุเกิดจากอะไร
ปล.สาย usb ผมหาสายที่เป็นรับส่งข้อมูลแล้ว ไม่รู้ว่าเป็นที่สายหรือเปล่า เพราะผมซื้อจาก shop banana มาเลย(ยี่ห้อ belkin) พอจะมีตัวไหนแนะนำไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่