กระเป๋าสตางค์แบรนด์เนมแบบยาวสำหรับผู้ชาย แบรนด์ใดดีครับ?

สวัสดีครับ

สนใจจะเปลี่ยนกระเป๋าสตางค์ จากเดิมใช้ Paul Smith แบบยาวมีซิป ใช้มาห้าปีเริ่มเยินแล้วครับ
โดยส่วนตัวไม่ค่อยมีความรู้เรื่องแบรนด์เนมมากนัก
แต่ตอนนี้หน้าที่การงานได้รับการขยับขยายเลยอยากได้อะไรที่มันดูมีเครดิตเวลาไปพบปะผู้คน (ซึ่งไม่บ่อยนัก)
ที่ดูๆไว้และชอบสีชอบทรงตอนนี้คือ Burberry Continental Wallet กับ LV Zippy Wallet Vertical
ราคาต่างกันพอสมควร แต่ชอบลักษณะดีไซน์ของสองแบรนด์นี้ ผมว่ามันดูเรียบๆง่ายๆดี
ตั้งใจว่าเดือนมีนาคมจะไปถอยที่ญี่ปุ่น อาศัยช่วงค่าเงินเยนอ่อน + vat refund น่าจะคุ้มอยู่

ขอคำแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่