แม่รักน้องและผัวน้องมากกว่าผมหรือเปล่าคับหรือผมแค่คิดลบ

ผมมีน้องสาว1คน ตอนนี้คนในบ้านมีแม่ผมน้องสาวผมผัวน้องสาวผม(เป็นทอม) แล้วก็เมียผม เมียผมมาอยู่กับผมที่นี่ ส่วน ผัวน้องสาวผมมาอยู่กับน้องสาวผมที่นี่ แต่ความรู้สึกของผมคือ วันๆนึงเมียผมทำงานบ้านแต่แม่ผมไม่เคยเห็น ทั้งๆที่ส่วนมากก็มีแต่เมียผมและก็แม่ผมที่ทำ แต่พวกน้องสาวผมและผัวน้องสาวผมไม่ทำอะไรกันเลยสักอย่าง กินไว้แล้วก็มาโยนให้เมียผมล้าง แต่เวลาแม่ผมกลับมาก็ด่าผมกับเมียผมว่าไม่ช่วยอะไรคนอื่นค่าใช้จ่ายในบ้านก็ไม่ช่วย ความคิดผมคือ เมียผมมาอยู่ที่นี่ในฐานะลูกสะใภ้ฝั่งครอบครัวผู้ชายจะต้องดูแล แต่แม่ผมกลับไปดูแลเอาใจผัวน้องสาวผมแทน จ้องจะเอาเงินกับเมียผมเพราะบ้านเมียผมรวย แต่ไม่เคยเอาเงินกับผัวน้องสาวผมที่เป็นลูกเขย เงินขอแต่ผมกับเมียผมบอกไม่ช่วยอะไรเลย แต่ความจริง พวกน้องสาวผมก็ไม่ช่วยอะไรแต่เค้าไม่เคยว่า จริงๆฝั่งผมเป็นฝั่งแม่ย่าจะต้องดูแล ไม่ใช่ไปดูแลลูกเขยมากกกว่า ดูแลลูกเขยมากกว่าผมไม่ดคยว่าแต่แค่มีความยุติธรรมให้ผมบ้าง ผัวน้องผมก็ข้ามหัวข้ามหางผมด่าผมคำหยาบๆไม่เคารพผมเลย แม่ผมก็เข้าข้างแต่พวกน้องสาวผม เงินไปทำงานแม่ผมก็ให้ผัวน้องสาวผมไปทำงาน แต่มาด่าเมียผมว่าหมดเงินไปกับพวกผม คือคล้ายๆว่า เค้าหมดเงินไปกับพวกน้องสาวผมแต่จะมาเรียกร้องเงินกับดมียผมว่าให้ข้าวเมียผมกิน คือมันทำให้ผมเห็นหลายๆอย่าง พวกน้งสาวผมไม่ทำงานบ้านไม่โดนด่าเมียผมทำกลับโดนด่า เมียผมทำตลอดแต่เค้าบอกไม่เคยทำเพียงเพราะเค้าไม่เห็น แล้วดรื่องเงินขอแต่เมียผมขอแต่ลูกสะใภ้แต่ไม่เคยเอากับลูกเขย แถมยังเลี้ยงลูกเขยแต่ด่าแต่ลูกสะใภ้ ขอแต่เงินเมียผมเพียงเพราะบ้านเค้ารวย พ่อเมียผมให้เงินผมใช้เดือนละ10000 แต่แม่ผมอยากได้ด้วย ดค้าจะมาขอเงืนพ่อเมียผม3หมื่นพอไม่ให้ก็โดนด่า  จนตอนนี้ผมทนไม่ไหวกับผัวน้องเค้ามาด่าผมหลายรอบมาหาดรื่องจนทนไม่ได้ ผมเลยต่อยเค้าไป ผมโดนรังแกมานานไม่มีใครสนใจเห็นหัวผมดลยตั้งแต่เด็ก จนแม่ผมไล่ออกจากบ้านด่าผมไปตาย แช่งผม เพียงเพราะผมบอกทำไมแม่ถึงลำเอียงแบบนี้ สุดท้ายพ่อเมียผมเค้าบอกผมว่าให้ย้ายมาอยู่กับเค้ารอสร้างบ้านเสร็จกลางปีผมก็จะย้ายทันที ผมต้องทำตัวยังไงถึงจะทนอยู่ที่นี่ได้ถึงกลางปีครับ แลเวสิ่งที่ผมพูดไปคือแม่ผมลำเอียงเห็นแก่เงินจริงๆฟรือเปล่าคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่