อยากไปพบจิตแพทย์เสียเงินเยอะมั้ยคะ เราเป็นคนจิตตกง่ายไปทำงานที่ไหนก็อยู่ไม่ได้เรานอยและกลัวไปหมดทุกอย่าง

กระทู้คำถาม
ช่วงหลังๆเราระบายลงพันทิปเยอะมากพอมีคนให้กำลังใจเราก็รู้สึกดีขึ้นมาบ้าง พอออกมาเจอโรงความจริงเราก็กลับมานอยเหมือนเดิม เรารู้สึกว่าเราไม่มีคนที่คอยรับฟัง เราไม่ได้อยากมีแฟนนะคะ เราอยากมีเพื่อน หรือคนรู้สึกสบายใจที่จะเล่าความรู้สึกให้ฟังได้ แต่รอบตัวเราไม่มีคนแบบนั้นเลยค่ะ แม่เราก็ไม่ได้ใส่ใจเราขนาดนั้นเขาจะคุยกับเราแค่เวลาเงินเราออก ถ้าเราไม่มีให้ก็จะไม่พอใจ หรือถ้าเป็นเพื่อนที่ดีๆหน่อยเขาก็คงไม่มีเวลามานั่งฟังคนแบบเราระบายให้ฟัง เราอยากอดทนกับที่ทำงานที่นี้ เรื่องงานไม่มีปัญหาเลย เรามีแค่เรื่องสภาพจิตใจเรา เราไม่มีความสุขเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่