วิธีเลิกติ่ง

ตามหัวข้อเลยค่ะ ตอนนี้เราพยายามมูฟออนจากเมนหนักมาก เราเป็นติ่งเกาหลีมาได้ปีกว่าแล้ว ยังคลั่งรักมากๆ ไม่รู้จะทำยังไง พยายามทุกอย่างแล้ว พยายามไม่เปิดทวีตเตอร์ ไม่ส่องไอจี เลื่อนหนีคลิป พยายามไม่กดใจ เพื่อไม่ให้มันขึ้นหน้าฟีดอีก เปลี่ยนรูปจอโทรศัพท์ ทำทุกอย่าง แรกๆเหมือนจะดีขึ้น แต่อีกแค่แป๊บเดียวความรู้สึกมันก็วนกลับมาที่เดิมอีกแล้ว ส่วนตัวไม่ได้เป็นคนเบื่อง่าย
สมัยมัธยมต้นเคยติ่งอยู่ครั้งนึงแต่ติ่งแบบเด็กๆเล่นๆชอบหลายวงอะไรแบบนี้ ไม่ค่อยได้ปักเมนด้วยติ่งไม่นานค่ะแค่ประมาณ1ปี แต่มาติ่งรอบนี้ซื้ออัลบั้ม คอลเลคชั่นเสื้อผ้า ไปดูคอนคือทำทุกอย่างเลย ปักเมนแล้วหลงเมนหนักมาก รูปในโทรศัพท์แทบจะไม่มีรูปตัวเองเลยมีแต่รูปเขาเต็มไปหมด ฝันถึงบ่อยมากด้วย ไม่รู้จะทำยังไง ใครมีทางออกบ้างคะ ช่วยแนะนำหน่อย เคยคิดจะไปพบจิตแพทย์ด้วย ควรไปไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่