สั่งก๋วยเตี๋ยว 2 ห่อแถวบ้านให้มาส่ง เจอ 100 ห่อแซง ผมควรจะรอไหม

ร้านก๋วยเตี๋ยวแถวบ้าน โทรสั่งได้ ผมก็โทรสั่ง 2 ห่อ ระยะทางมาส่ง 400 เมตร โดยประมาณ เกินนิดหน่อย
ตอนผมโทรไป ก็รับปากว่า โอเค เดี๋ยวมาส่ง ปกติ รอ ไม่เกิน 10 นาที

แต่ ก็มาเจอเรื่อง ไม่กี่วันก่อน รอ นานมาก นานจน โทรไปถาม ก็ปรากฎว่า ไม่รับสาย จะยกเลิกก็ไม่ได้ ผ่านไป ชั่วโมงกับอีก สิบห้านาที ขับมอไซด์มาส่ง

ซึ่งตอนนั้น ผมหาของกินจนอิ่มไปละ เขาบอกว่า พอดี มีคนมาสั่ง 100 ห่อ ต่อจากผม เขาเลยไม่รับโทรศัพท์

ผมเลยบอกว่า ก็กำไร 100 ห่อคุ้มแล้ว และผมรอไม่ไหว กินมาม่าไปแล้วอิ่มแล้ว โทรไปบอกยกเลิกแล้ว แต่คุณไม่รับสายเอง

ผมผิดไหมครับ ? หรือ เขาผิดไหม ที่แซงคิว และ มาส่งช้า และ ไม่รับโทรศัพท์

ของผมน่ะ 100 บาท ที่เขาได้น่ะ 50 เท่า่ เอาบะหมีสองห่อกลับไปกินเอง แค่นั้น ขาดทุนเยอะไหม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่