ใครเคยทะเลาะกับแฟนเรื่องเล็กให้กลายเป็นเรื่องใหญ่

คือผมทะเลาะกับแฟน เรื่องที่จะไปเที่ยวด้วยกัน นางอยากไปมากๆ แต่ผมเสนอตัวไปว่าเดะทริปหน้าจะจัดให้ ไอเราก็จัดทริปไม่เป็นไง ไม่รู้ว่าจะเอายังไง
  คือนางแชร์ที่พักสถานที่ท่องเที่ยวในบริเวณนั้นๆเยอะมาก ผมก็พยายามจัดนะก็ไม่รู้จะทำยังไง เลยถามแฟนเรื่องที่พัก แฟนก็ไม่เอาเลยนางลังเล แต่ผมอะตัดสินใจไปแล้วไงว่าจะเอาอันนี้ นางไม่เอานางบอกเดะดูไปเลื่อยๆ ปัญหาเกิดเลือกไม่ถูกเลยทีนี้
  เข้าประเด็น อยู่ๆนางก็เริ่มชวนเพื่อนมาเที่ยวด้วยกัน นางบอกถ้าเยอะ เดะจะจองห้องพูลวิลล่า สรุปผมจัดหรือนางจัด แล้วนางก็มาพูดกับผมว่า ถ้าไม่อยากก็อยู่นิ่งๆไป ไอเราก็มุดผ้าห่มไป นางโกรธเลยทีนี้ ผมก็บอกว่าหยอกเล่น นิสัยผมชอบกวนอยู่แล้วไง แต่ตอนผมจะแหย่นางผมก็ดูอารมณ์นางนะ นางดูอารมณ์ดีและไม่ได้หงุดหงิดด้วย แล้วทะเลาะกันเป็นตุเป็นตะ

ผมควรทำไงอะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่