หน้าจอมือถือดับมืดเเต่ยังสัมผัสได้ เปิดได้เห็นภาพวิเดียวดับ

เริ่มจากเเรกๆเลยอาการจอผมอยู่ๆก็ขึ้นภาพสีๆก่อนที่จะดับเปิดเครื่องเปิดอะไรไม่เห็นภาพเลยเเต่ยังสัมผัสได้ตรงรหัสปุ่มล็อคมือถือยังมีอาการสั่นอยู่เเปลว่าภาพเเค่ดับ ผมเลยเอาไปซ่อมที่ร้านตู้ช่างบอกจอเสียผมไม่มีงบพอเลยได้เป็นจอไม่เเท้มา จนใช้มาระยะนึงผมเปิดยูทูปทิ้งใว้เเล้วเผลอหลับไปทั้งคืน ตื่นมาพบว่าเป็นอาการเดิมหน้าจอดับเปิดติดตอนเปิดเห็นภาพโลโก้ปกติ เเต่พอเข้าหน้าล็อกกลับเห็นภาพเเค่วิเดียวเเล้วดับ เป็นเพราะจอไม่เเท้เลยเสียรึปล่าวครับ มันมีวิธีเเก้ไหม หรือต้องเปลี่ยนเป็นของเเท้มั้ยเพี้ยนสะอื้น รุ่นมืถือ xiao mi 9 lite ครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
อับเดตครับ เนื่องจากจอดับหน้าล็อกรหัสเเต่ยังสัมผัสได้ผมเลยลองเดาตำเเหน่งตัวเลขเเล้วลองกดดู ปรากฏว่ากลับมาเเสดงภาพเเล้วเข้าหน้าหลักมือถือเเละกลับมาใช้ได้เหมือนเดิม งงมากกกกกกก เกือบได้เสียตังอีกเเล้ววววววววววววว  เพี้ยนขำหนักมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่