ผมรู้สึกว่าพวกแอปต่างๆ ที่เป็นของหน่วยงานราชการหรือกึ่งๆ จะใช้งานไม่ค่อยดีเท่าเอกชน

ช้า แฮงค์บ่อย ต้องลบออกแล้วโหลดใหม่ ต.ย เช่น PEA +
การจัดวางปุ่ม ความสะดวกต่อการใช้งาน สิ่งต่างๆ เหล่านี้ค่อนข้างจะไม่ค่อยนำมาคำนึงถึง เช่น แอปฯ ธนาคารของรัฐ

คือก็เข้าใจแหละว่าอาจจะไม่มีงบมาพัฒนา (มั๊ง) แต่คนทำแอปฯ ก็ควรจะไปศึกษาเรื่องการจัดวางปุ่ม ความสะดวกต่อการใช้งานนะครับ (ผมไม่รู้ว่าภาษาทางนี้เรียกว่าอะไร... user interface หรือเปล่า)
แสดงความคิดเห็น