[CR] อิตาลีเมืองไทย ที่อยู่ใกล้เพียงเขาใหญ่ กับ Toscana Valley Khaoyai

สวัสดีครับกลับมาเจอกันอีกครั้ง
วันนี้ผมมีโอกาสมานั่งจิ้มแป้นทำรีวิว ผมเลยอยากจะมาแนะนำที่พักที่ผมไปมา ซึ่งผมก็ไปพักมานานพอควรแล้ว
แต่ยังคงประทับใจกับการไปพักผ่อนครั้งนี้มากมาก

วันนี้เลยอยากจะมาทำรีวิวหรือแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคน ได้อ่านกัน
ส่วนตัวถ้าจะไปเที่ยวกับครอบครัวจะมีเวลาไม่ตรงกันและมีเวลาไม่มากนัก
ดังนั้น หากจะไปเที่ยวกับครอบครัว จึงมักจะหาที่เที่ยว ที่พักใกล้ๆ ไม่ไกลมากนัก
ซึ่งโจทย์นี้เอง จึงทำให้ผมมักจะเลือกที่พักที่เขาใหญ่ซะส่วนใหญ่

ทุกคนคงจะเดาได้แล้วใช่มั๊ยครับ ว่าวันนี้ผมจะมาแชร์ที่พักแถวไหน 555++
ที่ที่ผมจะมารีวิวในวันนี้ ก็คือ " Toscana Valley Khaoyai "
ซึ่งที่นี้ก็คือ ที่พักที่เขาใหญ้นั่นเอง

ดังนั้น
วันนี้ผมจะขอมารีวิวที่พักฉบับจัดเต็มจากข้อมูลที่ผมมี เผื่อใช้ในการตัดสินใจเลือกพักของทุกคนนะครับ
ต้องบอกก่อนว่า เดิมทีผมไม่ได้คิดที่จะมาพักที่นี้เลยครับ แต่ด้วยความที่เห็นรีวิวจากเพจโรงแรมที่ผมอยู่บวกกับมีเพื่อนๆ สมาชิกในกลุ่มบางท่านเคยแนะนำให้ผมลองมาที่นี้ดู สิ่งนี้เองจึงทำให้ผมเกิดกิเลส จนต้องปักหมุดในลิสต์สถานที่พักที่ต้องมาให้ได้
แล้วไม่แปลกเลยครับ ที่ใครๆ จะหลงรักที่พักนี้ เพราะทาง
𝐓𝐎𝐒𝐂𝐀𝐍𝐀 𝐕𝐀𝐋𝐋𝐄𝐘   ได้จำลองรูปแบบที่พักที่นำเมืองตอสคานา หรือ ทัสกานี จากอิตาลีมาวางไว้ในพื้นที่เขาใหญ่ที่มีพื้นที่กว่า 2500 ไร่    ได้อย่างสวยงาม
ดังนั้น เมื่อคุณมาพักที่นี้ จะให้ความรู้สึกเหมือนหลุดไปอยู่อิตาลีกันเลยทีเดียว ไว้เดี๋ยวตามมาดูบรรยากาศกันครับ
และด้วยความที่ทาง 𝐓𝐎𝐒𝐂𝐀𝐍𝐀 𝐕𝐀𝐋𝐋𝐄𝐘 𝐊𝐇𝐀𝐎𝐘𝐀𝐈 มีพื้นที่ขนาดใหญ่ จึงทำให้ที่แห่งนี้ มีที่พักหลายโซน และความสวยงามที่แตกต่างกันไป โดยเราจะมาอธิบายรายละเอียดของที่พักและสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ กันครับ
𝐓𝐎𝐒𝐂𝐀𝐍𝐀 𝐕𝐀𝐋𝐋𝐄𝐘 𝐊𝐇𝐀𝐎𝐘𝐀𝐈 มีที่พัก 4 โซนด้วยกัน
[ Zone I ]
 𝘛𝘖𝘚𝘊𝘈𝘕𝘈 𝘗𝘐𝘈𝘡𝘡𝘈 : ทอสกานาพิอาซา
ซึ่งที่พักโซนนี้ มีรูปแบบโมเดลจากหอเอนเมืองปิซาจากอิตาลีมี type room 4 แบบด้วยกัน
1. Bastavista เป็นห้องพักตั้งแต่ชั้น 3-8 
2. Alta Vista East เป็นห้องพักตั้งแต่ชั้น 9-15 
3. Alta Vista West เป็นห้องพักตั้งแต่ชั้น 9-15 
4. Attico Vista เป็นห้องพักโซนบนสุด คือ ชั้น 16-17 วิว 360 องศา สามารถเห็นทรรศนียภาพโดยรอบที่พัก

วันที่ผมไป มีโอกาสไปทานอาหารว่างก่อนไปเช็คอินที่นี้ด้วย เดี๋ยวมาดูบรรยากาศกันครับ

ซึ่งห้องอาหารที่ผมมาทานนี้ มีชื่อว่า Al Sencondo เป็นห้องอาหารอยู่ชั้น 2 

หลังจากทานอาหารว่างกันเสร็จ เดี๋ยวเราจะไปดูที่พักของเราในวันนี้กันเลยครับ
ส่วนที่เราพักผมจะขอพูดเป็น [ Zone ll ] เลยละกันครับ ที่นี้มีชื่อว่า
 ℍ𝕆𝕋𝔼𝕃 𝕃𝔸 ℂ𝔸𝕊𝔼𝕋𝕋𝔸  โฮเทลลาคาเซ้ทต้า
ซึ่งที่พักโซนนี้ ออกแบบให้มีความรู้สึกเหมือนเป็นหมู่บ้านเล็กๆ ที่มีชุมชนอาศัยอยู่บริเวณริมเขา โดยที่พักโซนนี้มี type room/villa 8 แบบด้วยกัน
1. Casetta Garden 
2. Casetta Mountain 
3. Casetta Lago 
4. Casetta Pano  วันนี้ผมจองห้องพักนี้ไปครับ
5. Casetta Loft
6. Acqua Pool Villa Duplex
7. Acqua Pool Villa 2,3 bedrooms
8. Log Home

มาดูบรรยากาศโซนที่เราพักกันครับ

วันนี้ผมจองห้องพักมา 2 ห้อง เป็น room type : Casetta Pano building A 
มาดูบรรยากาศภายในห้องกันครับ

ภายในห้องกว้างมากครับ มีความโปร่ง สบาย สามารถเดินไประเบียงได้ทั้ง 2 ด้านเลยครับ

มุมนี้ก็สวยมาก วิว บรรยากาศ คือ ดีจริงๆ

โซนระเบียงห้องด้านซ้าย

ข้อเสียหนึ่งเดียวจากการพักครั้งนี้เลย
คือ เจ้าอ่างแช่น้ำนี่ละครับ แช่ยากมาก มีกลิ้งอ่ะบอกเลย

บรรยากาศจากห้องพักของเรา 

วิว บรรยากาศจากโซนระเบียงทางขวาของเราครับ

ภาพบรรยากาศยามค่ำ

ต้องบอกเลยครับ ว่าห้องพัก Casetta pano วิวสวยสมชื่อห้องมากมาก
แล้วเดี๋ยวผมพาเดินทัวร์ โซนที่พักของเรานะครับ

ต้องบอกเลยครับว่า มาเดินเล่น สัมผัสบรรยากาศที่พักยามเช้าแบบนี้ ให้ความรู้สึกเหมืออยู่ต่างประเทศมากมาก 555++
ทั้งอากาศที่เย็นสบาย ทั้งตัวที่พัก บิ้วอารมไปมากกกก

จุดนี้เป็นอีกจุด ที่มีความสสวยงามมาก เหมาะมาเดินเล่น ถ่ายรูปเลยครับ

ทะเลสาบเล็กๆ บริเวณที่พักของเรา

นี้ก็เป็นภาพบรรยากาศที่พักในโซนลาคาเซ็ทต้านะครับ
เดี๋ยวส่วนต่อไป ผมจะพาไปดูส่วนที่เหลือ ไว้ติดตามกันอีกทีนะครับ
ชื่อสินค้า:   พันทิปตะลอนเที่ยว
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่