เพื่อนสนิทผู้หญิงคิดเกินเพื่อนทำยังไงดี

ถ้าเพื่อนสนิทผู้หญิงของเราคิดกับเราเกินเพื่อนควรทำไงดีคะ เรามีเพื่อนคนหนึ่งนางพึ่งย้ายมาเทอม2แล้วหลังจากนั้นเราก็ได้สนิทด้วยค่ะ ไปไหนมาไหนด้วยกัน นอนที่บ้านด้วยกัน หอมแก้มถึงเนื้อถึงตัว และเหมือนเพื่อนคนนี้จะชอบผู้หญิงค่ะ แต่หลังจากเรามีคนคุย คนคุยเราเป็นผู้ชายค่ะชอบขึ้นมาหามาอยู่กับเราที่ห้องบ่อยๆ และเหมือนเพื่อนเราไม่ค่อยพอใจค่ะน้อยใจแต่เรื่องเล็กๆน้อยๆ เช่นหนังยางมัดผมที่ตอนนั้นมันให้เราเพราะมันซื้อมาเกินและเห็นว่าเราอยากได้มันเลยให้เรา และเราก็เอาไปให้คนคุยเราเพราะเรารู้สึกว่าน่ารักดี อยู่ๆเพื่อนเราก็ร้องไห้ออกมาค่ะและพล่ามต่างๆนาๆ ว่าอุส่าตั้งใจซื้อให้ใส่คู่กัน ทั้งๆที่มันซื้อมาเกินและเอาให้เราเฉยๆ หลังจากมันร้องไห้ก็เอาไปฟ้องเพื่อนผู้ชายมัน เพื่อนมันก็มารุมด่าเราและแต่ละคำคือแรงมาก หรืออีกเรื่องคือ ตอนนั้นคนคุยเราขึ้นมาหาครั้งแรกมันก็ร้องไห้ใส่เราแล้วค่ะไม่ยอมให้เรายุ่งกับใครเลย เอาแต่ใจตัวเองด้วยมากๆอยากได้ไรต้องได้ และมีครั้งหนึ่งตอนนางกำลังกลับกับแม่และเราขอติดรถไปด้วย อยู่ๆนางก็บอกว่าอยากมีแฟนแบบเรา และถ้ามีจะจีบ คำพูดนี้ทำให้เราคิดได้เลยค่ะการกระทำแต่ละอย่างเหมือนนางชอบเราจริงๆ หวงเราแบบที่ไม่ใช่เพื่อนสนิทอ่ะค่ะ หวงเหมือนเจ้าของชีวิต แต่ก็ไม่รู้จะทำยังไงต่อค่ะ เพราะนางเป็นเพือนสนิทคนเดียว เราคิดกับนางแค่เพื่อนสนิทจริงๆ อยากหลุดพ้นด้วย เคยคุยเรื่องนี้หลายรอยแล้วแต่นางพยามประชดเราและไม่ใส่ใจสิ่งที่เราบอกค่ะ ทำนิสัยเอาแต่ใจมาก เราชอบเครียดเรื่องนี้จนบางทีก็ซึมไปเลย ทำยังไงถึงจะแก้นิสัยเพื่อนตรงนี้ได้คะ พยามคุยด้วยดีๆแต่นางไม่ยอมเลยจะชนะจะประชดอยางเดียว บางทีเราก็หงุดหงิดสุดๆเลยค่ะอยากด่ามากแต่พอด่าไปก็ทำตัวประชดใส่อีก แก้ยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่