ยัดเงินทหารโดนโกง

กระทู้คำถาม
ผมไปกู้เงินมาละไป คุยกับสัสดีที่เขตเขาตกลงกับผมว่า 55000 จ่ายไรเสร็จพอวันใกล้ไปเกณเขาให้ผมถือตังไป 5000 ไปให้ผู้ช่วยหมอ ละเขาจะบอกวิธีตรวจยังไงให้ได้ใบแพทย์แบบรอด เขาให้ผมแกล้งทำเป็นเหมือนหูหนวกไม่ได้ยินไรเลย สรุปก็ได้ใบแพทย์มา พอวันไปเกณเขาให้ผมไปอยู่จำพวก 3 ครับ คือปีหน้าต้องมาใหม่ เหมือนสัสดีคนนี้เขากินเงินคนเดียวเลย ไม่ต้องคุยล่วงหน้าจัดการเรื่องของผมไว้ เขาเลยให้ผมไปจ้างผู้ช่วยหมอพาไปตรวจร่างกาย สรุปไม่รอด เสียดายเงินมากแต่ตอนนี้สัสดีคนนั้นเสียชีวิตไปแล้ว หลังจากผมเกณได้ 3 เดือน ไม่รู้เป็นเวรกรรมอะไรหรือป่าว เสียดายเงินมากครับ ปี 66 ผมก็ต้องไปเกณใหม่ ใครมีวิธีช่วยให้หลุดพ้นบ้างครับ ผมต้องดูแลครอบครัวผมเป็นลูกคนเดียว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่