จากรร.วัดมงกุฏกษัตริย์ไปbtsหรือmrt ไหนได้บ้างคะ

สวัสดีค่ะคือเราจะไปเรียนต่อที่รร.นี้ค่ะอยากทราบว่าจากรร.ไปbtsไหนดีคะหรือmrtก็ได้ค่ะ แล้วจากรร.ไปม.ธนบุรีตรงเพชรเกษม110 ไปยังไงคะ สอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ ถ้านั่งรถเมล์516 ไปรร.ต้องลงตรงไหนบ้างคะ ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เพื่อที่พี่ ๆ สมาชิกจะได้ตอบกันสะดวกชัดเจน ก่อนอื่นเลย...บ้านน้องเริ่มจากตรงไหนไปโรงเรียนวัดมกุฏครับ
จากที่อ่านมี 2 จุด 1.อยู่ที่ม.ธนบุรี เพชรเกษม หรือ 2. อยู่แถวที่สาย 516 ผ่าน เช่นบางใหญ่ บางบัวทอง เส้นกาญจนาฯ (เพราะยกสายนี้ขึ้นมา) ฯลฯ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่