พ่อเป็นต่างชาติ​ไม่ได้​จดทะเบียน​สมรส​กับ​แม่​ เรา​จะย้า​ยไป​อยู่กับ​พ่อ​ได้ไหม

สวัสดี​ค่ะ​เราอายุ25ปีนะคะ พ่อเราเป็นชาวบอสเนีย​ค่ะ พ่อกับแม่เราไม่ได้​จดทะเบียน​สมรส​กัน ในใบเกิดเราก็มีชื่อพ่อเป็นพ่อเรานะคะ  พ่อกับแม่เราอยู่ด้วยกัน จนเราโตเลย แต่พ่อเราก็ไปๆมาๆ ไทย-บอสเนีย​ ตลอด  แม่กับเราไม่เคยไปด้วย จนตอนนี้ พ่อกับแม่เราคือแยกทางกันแล้ว แต่เรารู้สึกอยากย้ายไปอยู่ที่ประเทศ​ของพ่อเรา  ซึ่งจะเป็นไปได้​ไหมคะ ที่เราจะย้ายไปอยู่ที่นั่น เราต้องขอวีซ่า​อะไรและต้องทำยังไงบ้างที่จะย้ายไปอยู่ที่นั่นได้หรอคะ  ขอคำแนะนำ​ด้วยนะคะหากมีใครพอจะรู้เรื่องพวกนี้บ้าง

🙏🏻🙏🏻ขอบพระคุณ​ล่วงหน้า​ค่ะ🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่