ขอวิธีทำยังไงให้แฟนเลิกพูดว่า "จุ๊มเหม่งมีอะไร" ทีครับ

แฟนผมเสพติดคำนี้มาก พูดทั้งวันว่าจุ๊มเหม่งมีอะไร ไม่ว่าจะกินข้าว ขับรถ ไปเดินห้าง หรือทำอะไรต่างๆ คือเดินๆอยู่ก็พูดขึ้นมาแล้วก็พูดไม่หยุดเลย ถ้าพูดตอนดูคลิปน้องก็เข้าใจได้ แต่คือตอนนี้นางพูดบ่อยจนผมหลอนไปหมดแล้ว เคยถามนางแล้ว นางบอกมันเอาออกไปจากหัวไม่ได้ แล้วนางก็จบการสนทนาด้วยคำว่า จุ๊มเหม่งมีอะไร
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
เราไม่รู้ ว่ามันคือ คลิปอะไร ทำไมแฟนคุณต้องติด และเอามาพูดซ้ำๆ

เราจึงขอตอบแบบคาดเดา …

ถ้าเธอพูด แล้วคุณยิ้มหัวเราะไปด้วย  เธออาจจะคิดว่า มันตลก และคุณมีความสุข

เธอจะหยุดพูด ก็ต่อเมื่อได้รู้ว่า การกระทำของตน ไม่ได้น่ารัก และสร้างความรำคาญให้คนรักค่ะ
ลองบอกให้เธอหยุดพูดดีๆก่อน
ถ้ายังไม่หยุด ให้เล่นเป็นเกม ถ้าเธอพูดหนึ่งครั้ง ปรับ 20 บาท เอาเงินเข้ากองกลาง ไว้ไปกินหมูกระทะกัน

ถ้าเธอ หยุดพูดได้ ครับ 24 ชั่วโมง ไม่หลุดคำนี้ออกมาเลย
คุณพร้อมจ่ายค่าหมูกระทะให้ (หรือ ของขวัญอะไรเล็กๆน้อยๆ ตามที่ตกลงกันค่ะ)

นี่เป็นวิธีที่รอมชอมกัน ที่สุดแล้วล่ะค่ะ

flower
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่