สอบถามรายละเอียดในการเคลมสินไหมประกันอุบัติเหตุ

ขออนุญาตสอบถามคำขยายความ ของกรณีประกันอุบัติเหตุหน่อยค่ะ เนื่องจากคุณพ่อเกิดอุบัติเหตุล้มมีเลือดออกในสมอง ทำการรักษาตัวมา 1ปี อาการไม่ดีขึ้นเลยจะยื่นเคลมสินไหมกรณีทุพพลภาพถาวรค่ะ 
-ประวัติการรักษาย้อนหลังตอนเข้าโรงพยาบาล แพทย์สอบประวัติ ญาติมีแจ้งว่า ดื่มสุราเป็นประจำทุกวัน ไม่สูบบุหรี่ แต่หมอไม่มีลงความเห็นว่าผู้ป่วยอยู่ในอาการมึนเมาไม่ได้สติ และไม่ได้เจาะเลือดเพื่อวัดปริมาณแอลกอฮอล์ค่ะ 
ในกรณีเช่นนี้ข้อความข้างต้นประกันสามารถนำไปเป็นข้อยกเว้นการจ่ายสินไหมในกรณีที่ "อยู่ภายใต้ฤทธิ์สุรา"ได้หรือไม่คะ
แสดงความคิดเห็น