มีเสียงดังแกร๊กๆตอนสตาร์ทรถ อีกประมาณ 10 วิก็เงียบไป เป็นเพราะอะไรครับ

พ่อเอารถไปเปลี่ยน SCV วาล์วเป็นตัวยาว กับเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง มาสักพัก จากนั้นก็จอดทิ้งไว้ประมาณ 1 อาทิตย์ วันนี้ผมไปเอามาขับ ตอนแรกคิดว่ารถจอดนานเลยดัง แต่ขับไปสักพักก็เลยลองดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ ก็ยังดังอยู่ เป็นเพราะอะไรครับ วีโก้ 3.0G 4x4 ปี 2004
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่