สอบถามครับ ทะเลาะกันแบบนี้ถือเป็นเรื่องใหญ่ไม๊ครับ

ผมไปเที่ยวเหนือบ้านแฟนครับ ไปรถแฟน แฟนเป็นคนขับรถ ผมนั่ง ผมจะช่วยขับแต่เค้าไม่ยอม ระหว่างขับเค้ารู้สึกว่าไฟมันมืดๆ เค้าก็ให้ผมลงไปดู

ด้วยความที่ผมก็ไม่เคยขับมาสด้า ขับแต่โตโยต้า ก็เข้าใจว่าไฟมันติดแล้ว แต่จริงๆ มันติดแค่ไฟหรี่ สัญญาณไฟหน้าที่จอก็ขึ้นว่าติดแล้ว เหมือนรถโตโยต้าที่ผมขับมาตลอด

ก็ขับไปแบบนั้นจนถึงวันกลับมากรุงเทพ พอมาถึงแถวๆ รังสิต แวะเข้าปั้มน้ำมัน เค้าลงมาดู สรุปว่าไฟหน้าไม่ได้เปิด เค้าก็วีนแตก โวยวายใส่ผมว่าทำไมไม่ดูให้ดี มันอันตราย ผมก็บอกว่าผมเข้าใจว่ามันติดแล้วจริงๆ ก็ขอโทษไป เค้าก็ยังไม่หยุด

จนสุดท้ายผมก็อารมณ์ขึ้น เสียงดังไปว่า มันเป็นความผิดเธอนั่นล่ะ รถเธอทำไมเธอไม่มาดูเอง เค้าก็เงียบไป ไม่พูดอะไร

พอผมรู้ตัวผมก็ขอโทษ พูดไปดีๆ ว่าอย่าโกรธเลย ผมไม่รู้จริงๆ ว่าไฟมันไม่ติด เรื่องมันผ่านไปแล้ว ปล่อยผ่านไปเถอะ มาโทษกันก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอก

เค้าก็อกปล่อยผ่านอะไร มันอันตราย บอกว่าอีกหน่อยให้ผมทำอะไรให้ก็คงเชื่อใจไม่ได้แล้ว เค้าต้องทำเองหมด แล้วก็เงียบไปเลย 

หลังจากนั้นผมก็ไลน์ไปขอโทษ โทรไปก็ไม่รับ ไม่โทรกลับ ไลน์ไปก็อ่านแต่ไม่ตอบ เงียบหายไปเลย

สำหรับผม ผมถือว่ามันเป็นเรื่องเล็กน้อยมากเลย ที่ผ่านๆ มาปกติทำอะไรก็ไม่ค่อยมีพลาด มีปัญหานะครับ มีครั้งนี้เนี่ยล่ะ 

แบบนี้สำหรับเพื่อนๆ ถือว่าเป็นเรื่องใหญ่ไม๊ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่