ขอความเห็นประกันมั่วค่าสินไหม หรือผมเข้าใจผิด

รบกวนทุกท่านช่วยออกความเห็นว่าบริษัทประกันได้จ่ายชำระผมครบถ้วนหรือยัง

เนื่องจากผมได้ทำประกันภัยสุขภาพกับบริษัทแห่งหนึ่งจำนวน 2 ฉบับ ดังนี้
1. ประกันภัยฉบับที่ 1 - คุ้มครองการรักษา วงเงิน 5 ล้านบาท แต่มีความรับผิดชอบส่วนแรก 30,000 บาท
2. ประกันภัยฉบับที่ 2 - คุ้มครองการรักษา ค่าห้องค่าอาหาร ต่อครั้ง วันละ 2,000 บาท แต่ไม่เกิน 120 วัน  ค่าใช้จ่ายที่ไม่ใช้ค่าห้องค่าอาหาร มีความรับผิดชอบส่วนแรก 40,000 บาท

ยอดที่ไม่ตรงกัน (แก้ไขภาพ เนื่องจากบวกเลขผิด)

โดยทางบริษัทประกันได้แจ้งว่าจ่ายชำระค่าห้องแล้วใน ความคุ้มครองฉบับที่ 1  และครบถ้วนแล้ว  แต่ผมได้แย้งว่า ฉบับที่ 2 ต้องมีความคุ้มครองค่าห้อง อีกจำนวน 6,000 บาท และผมยังไม่ได้รับความคุ้มครองในฉบับที่ 2  
ซึ่งฝ่ายพิจารณาค่าสินไหม ได้แจ้งว่าได้ชำระความคุ้มครองจากทั้ง 2 กรรมธรรมแล้ว 

รายละเอียดผลตอบแทนที่ได้รับมีดังนี้

รายละเอียดฉบับที่ 2 
*** ปิดโหวต วันที่ 14 มกราคม พ.ศ.2566 เวลา 12:29:02 น.
1. ประกันจ่ายผมครบแล้วหรือไม่
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่