Avatar2 ไม่ดีเท่าภาคแรกเหรอครับ อ่านกระทู้เห็นหลายท่านบอกเนื้อเรื่องไม่ผ่าน

ส่วนตัวไปดูมา2รอบ รอบแรกงงตัวละครมากเพราะคราวนี้เน้นแต่เผ่านาวีล้วนๆเลย

พอรอบ 2 ค่อยเก็บรายละเอียดได้เยอะขึ้น ผมว่าโอเหมือนภาคแรกเลยนะคือถ้าให้ดูซ้ำสัก2-3รอบก็ยังโอเคอยู่ เพราะจุดดึงดูดคืองานภาพ

ส่วนเนื้อเรื่องผมว่าภาคนี้ออกแนวเรื่อยๆเหมือนเล่าปูทางไปภาคต่อไม่สุดก็จริงแต่ไม่ถึงกับแย่

จุดนึงที่คิดว่าดูแปลกคือบทผู้พันที่ดูซอฟลง แต่ถ้ามองในมุมว่านี่คือโคลนของผู้พันก็พอรับได้เพราะถือว่าเป็นคนละคนกันแล้ว

(เห็นบางเม้นว่าถ้ารายได้ไม่ถึงจะทำแค่3ภาค จริงป่าวครับ ไม่ใช่ว่าถ่ายภาค4ไปแล้วเหรอ เหมือนเห็นข่าวแวบๆ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่