คนเป็นโรคมะเร็งตับระยะ 3 คีโมแล้ว มีวิธีรักษาอย่างไรไม่ให้กระทบกับอวัยวะอื่นครับ

เช่น อาจทำให้ไตวาย     หรือ  ถ้าเป็นแล้ว มีวิธีประคองอาการอย่างไร  ไม่ให้ลุกลามไปอวัยวะส่วนอื่นๆต่อมาครับ
เข้าใจว่าพวกเป็นโรคมะเร็งตับ  มันอาจจะทำให้ร่างกายเสียสมดุลย์  เพราะร่างกายทุกส่วนต้องทำงานร่วมกันหมด
ขอวิธีรักษาที่ทำให้ลามไปส่วนอื่นๆช้าที่สุด หรือ ไม่ลาม  รักษาสมดุลย์ร่างกายให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้  ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่