กรณีที่มีการตรวจเจอโด๊ปย้อนหลัง​ มีบทลงโทษโดยการริบถ้วยคืนไหมครับ

ตามหัวข้อ​ ในรายการบอลโลกหรือบอลยูโร​ กรณีที่มีการตรวจเจอโด๊ปย้อนหลัง​ ทาง​ FIFA​ มีสิทธิ์ใช้บทลงโทษโดยการริบถ้วยแชมป์คืนไหมครับ​

ยกตัวอย่างเช่น​ มีการสุ่มตรวจเจอว่าเมสซี่มีการใช้สารกระตุ้น​ในรอบก่อนรองชนะเลิศหรือในรอบชิงชนะเลิศก็ตาม​   แบบนี้ทีมอาร์เจนตินาจะโดนริบแชมป์คืนเลยไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่