แมวเสีย ทำใจไม่ได้เลยค่ะ

สวัสดีค่ะ แมวเราพึ่งเสียไปวันนี้นี่เองค่ะ เสียเพราะหมาข้างบ้านมากัดค่ะ นี่ไม่ใช่รอบแรกนะคะ รอบแรกมากัดถึงในบ้านแต่เป็นแผลนิดหน่อย เราก็ไปบอกเจ้าของ เจ้าของเขารับรู้เขาขังหมาเขาไว้ แต่วันนี้เจ้าของเขาไม่อยู่แต่ลูกสาวเขาอยู่ลูกสาวเขาเป็นคนปล่อยมัน คราวนี้มันมากัดจนน้องเสียชีวิตเลยค่ะ เราพาน้องไปหาหมอแล้ว ตอนแรกน้องอุณหภูมิต่ำเร็วมาก และปอดบวมออกมาข้างๆลำตัว ทำให้เห็นเลยว่าปอดน่าจะรั่ว หมอเลยให้น้องดมออกซิเจนและให้น้ำเกลือ หมอบอกว่ารอน้องฟื้นตัวก่อนถึงจะ x-ray ได้ หมอเลยให้เรากลับบ้านก่อนแต่เราออกมาจากร้านหมอยังไม่ถึงบ้านเลยค่ะ หมอโทรมาให้รีบกลับไปดูน้องน้องเลือดออกปากออกจมูก เรารีบกลับไปแต่น้องเสียแล้ว หมอบอกว่าน้องคงไม่ไหวมีรอยเคี้ยวหลายรอยเลย เราเลยพาน้องกลับบ้าน เราเหมือนใจจะขาดเลยค่ะ พอจัดการน้องเรียบร้อยแล้วเราไปคุยกะเจ้าของหมา เขาก็ให้เรามา 1000 บาท เราก็รับมาไม่อยากมีปัญหาอะไรเพราะเขาก็อยู่ข้างบ้านเรา แต่เรารุ้สึกว่ามันไม่คุ้มเลยค่ะ เราทำคลอดมันออกมาเองกะมือ แกะถุงน้ำคล่ำออกมากะมือ สุดท้ายเราต้องฝั่งมันกะมือเรา เราทำใจไม่ได้เลยค่ะ เราหยุดร้องไห้ไม่ได้ เราแสบตา ปวดฟันกามมากๆเลยค่ะ อีกนานไหมคะกว่าจะทำใจได้ 😭😭😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่