[CR] รีวิว Payment gateway เจ้าไหนใช้ดี

สวัสดีค่ะ เราอยากจะมารีวิว บริการรับเงินสำหรับร้านค้าออนไลน์ ของ LianLian Pay https://www.lianlianpay.co.th/ 
ส่วนตัวประทับใจบริการของที่นี่ เพราะบริการดูแลลูกค้าเขาดีมาก และเชื่อมต่อระบบง่ายมากค่ะ
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าเราขายของออนไลน์ อยู่บน Shopify และ Etsy มานานแล้วค่ะตอนแรกใช้ PP รับเงินแต่ช่วงนี้มีปัญหาเลยทำให้เราต้องมาหาบริการที่ช่วยเรารับเงินจากลูกค้าเราค่ะ ตอนแรกจะไปต่อตรงกับธนาคาร แต่ค่าธรรมเนียมแพงและไม่แน่ใจว่า Shopify รับได้มั้ย เราเลยหาจาก Partner ของ Shopify แล้วเจอ LianLian Pay ซึ่งพนักงานเป็นคนไทย (เท่านี้ก็สบายใจละค่ะ คุยรู้เรื่อง) 
ขอตัดเข้าสู่การสมัครเลยละกันค่ะ
1.เข้าสู่เว็บไซต์แล้วดรอปชื่อ ช่องทางการติดต่อให้เขาติดต่อกลับ https://www.lianlianpay.co.th/contact ซึ่งเรากรอกชื่อไปภายในวันนั้นมีเซลคนไทยติดต่อมาทันทีเลยค่ะ
2.มีแบบฟอร์มให้เรากรอกตามปกติเลย เป็นข้อมูลเกี่ยวกับร้านค้าและเจ้าของร้าน ซึ่งไม่เยอะค่ะ และเขาจะขอลิงก์ร้านค้าเราเผื่อไปตรวจสอบ 
3.หลักจากสมัครแล้วเขาจะให้เราไปลงปลั๊กอินใน shopify store เพื่อติดตั้งระบบ แต่ว่าตอนนั้นเราให้เขาช่วยทำให้ค่ะ สะดวกมาก 
4.หลักจากติดตั้งก็รับเงินได้เลย เช่นวันนี้คุณมีลูกค้าซื้อของคุณเท่าไหร่ อีกวันเขาก็ให้เงินเราเลยค่ะ แล้วเขาก็มีระบบหลังบ้านให้ด้วย เผื่อดูรายการต่างๆ 
ค่าธรรมเนียม
เราเปิดใช้ บัตรเครดิต เดบิตไป 3.45% ต่อรายการธุรกรรมค่ะ ถ้าไม่ได้ใช้เขาก็ไม่หักอะไร
พร้อมเพย์ 1.5%, ทรูมันนี่ 3.2% ไลน์เพย์ 3.2% ค่ะ ตอนนี้ว่าจะขอเปิดใช้บริการเพิ่มแบบผ่อนชำระ กับโมบายแบงก์กิ้ง เดี๋ยวมารีวิวค่าธรรมเนียมอีกนะคะ
เร็วๆนี้จะเปิดร้านบน Woocommerce เพราะ shopify เรารู้สึกว่าเสียกับการโปรโมทไปเยอะมาก น่าจะใช้เพย์เม้นท์เจ้าเดิมค่ะ ง่ายดี ถูกด้วย
หรือว่ามีใครพอจะแนะนำคนเขียนเว็บให้ได้มั้ยคะ เอาแบบครบวงจร 
ส่วนตัวคิดว่า Shopify ต้องมานั่งเสียรายเดือนให้ Shopify แต่ข้อดีคือแต่งเว็บง่ายมาก 
Woocommerce กำลังศึกษาอยู่ค่ะ แต่ก็มีเรื่องเขียนโค้ดนิดนึงซึ่งเราไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ แต่ปลั๊กอินระบบต่างๆน่าใช้มากเลยค่ะ
ชื่อสินค้า:   Payment Gateway
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่