ซื้อ SSF เกินสิทธิ์ ดูยังไงว่าเกินเท่าไหร่ ถ้าซื้อไป 2 กองพร้อมกัน!!

กระทู้คำถาม
เจอปัญหาซื้อ SSF เกินสิทธิ์!! ลืมเช็คว่ามัน cap max 200k อยากปรึกษาแนวทางแก้ไขครับ... 

เท่าที่ศึกษาดู ผมคิดว่า ถือจนครบกำหนดแล้วไป declare รายได้ส่วนเกินเฉพาะส่วนที่ซื้อเกินดีที่สุด (สำหรับผม) แต่ปัญหามันซับซ้อนกว่านั้น!! 

การซื้อเกินของผมในปีนี้ ดันซื้อไป 2 กอง ควรจะคิดจากกองไหนว่าใช้สิทธิ์เกิน

ตัวอย่าง
ซื้อกอง A ไป 90,000 บาท
ซื้อกอง B ไป 120,000 บาท
โดยทั้ง 2 กองกดซื้อไปวันเดียวกัน ยืนยันยอดมาวันเดียวกัน ดังนั้น การจะดูว่าส่วนเกิน 200,000 บาทตามสิทธิ์นั้นเกินมาที่กองไหน จะดูอย่างไรดี??

ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ โปรดแนะนำทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่