ทำไม Kerry ส่งช้าจัง 3-4 วันยังไม่ได้ของเลย ไม่เห็นเหมือนในโฆษณา ?

ทำไม Kerry ส่งช้าจัง 3-4 วันยังไม่ได้ของเลย ไม่เหมือนโฆษณา สักนิด ?

ผมสั่งของไปตั้งหลายวันแล้ว ทางต้นทางก็ส่งออกมาตั้งแต่ วันที่ 12/12/65   ส่งด้วยขนส่ง Kerry  เราก็แอบดีใจว่าของจะถึงเร็ว แต่ที่ไหนได้ 3 วันมาแล้ว ของยังไม่ได้รับเลย  ติดตามโทรถามทาง call center ก็โคตรยากมากๆ  , ถามทาง facebook ก็ตอบโคตรช้า , ถาม office ในพื้นที่ ก็ไม่มีคนรับสาย , ไม่มีใครบอกได้ว่า สถานะของอยู่ที่ไหน  บอกว่า จะได้รับของในวันที่ 18/12/65  ซึ่งนานมากๆ กว่า 5 วันเลยทีเดียว   

แบบนี้ ต่อไปใครจะส่งของกับ Kerry ต้องชั่งใจ หาเจ้าอื่นแล้ว  ไม่ไหวเลยส่งช้ามาก  ค่าขนส่งก็ไม่ลดลงตามความล่าช้า  เราสามารถเรียกเคลมค่าความเสียหาย จากความล่าช้าในการจัดส่งได้มั๊ย

ต่อไป สโลแกนของบริษัท    "Kerry Express - จัดส่งพัสดุตอนเช้า ถึงมือผู้รับภายในวัน"  ไม่ต้องเอามาโฆษณาแล้วนะครับ  ทำไม่ได้ตามนั้น ถือว่าหลอกลวงกันครับ

ฝากถึง Kerry ด้วย  ปรับปรุงองค์กรขนานใหญ่เลย  ไม่งั้นเจ๊งแน่สู้เขาไม่ได้เลย

เพื่อนๆ ใครจะฝากส่งบริษัทนี้ ไปส่งที่อื่นเถอะ ขนส่งใหม่ๆ มีเยอะ อาทิ ZTO , Ninaja van , best express และที่เกิดใหม่ๆอีกหลายเจ้าลองดู  เร็วกว่าเยอะครับ แถมราคาถูกกว่าอีกด้วย บางเจ้าลด 50 %
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่