หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
เดี๋ยวนี้อาหารตามศูนย์อาหาร ฟู้ดคอร์ทในห้าง ข้าวขาหมู ข้าวมันไก่ให้น้อยนิดเดียว ใช่มั้ยครับ?
กระทู้คำถาม
อาหารจานเดียว
คือเมื่อก่อนจำได้ว่าให้น้อยแต่ก็ยังพออิ่มอยู่ แต่ตอนนี้มีความรู้สึกว่าเค้าให้น้อย กว่าเดิมประมาณต้องกิน 4 จานถึงจะอิ่ม
แต่ราคาก็จานละ 50-65 บาท
มันแปลกคือทำไมมันปริมาณน้อยจัง คือแบบถ้าเป็นผมก็คงไม่กล้าขาย
แต่ข้อดีคือถ้าเป็นผู้ใหญ่แล้วก็อาจจะดีต่อสุขภาพ เพราะไม่ต้องกินเยอะ
แต่ถ้าเป็นพวกฝรั่งมากินเค้าตกใจกันมั้ยครับ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ดูหนัง ดูกีฬา ถูกลิขสิทธิ์ แพงเกินไป จริงมั้ย สมัยนี้แพงจริงหรือเปล่า
ไปเจอกระทู้นึง จั่วหัวเรือ่งหนังเถื่อนแล้วมีความเห็นนึง สรุปโดยย่อว่า ราคาของถูกลิขสิทธิ์แพงเกินไป คนจึงต้องดูของเถื่อน หากปรับราคาลงมา คนก็จะดูของแท้ ทำให้ตั้งคำถาม เกี่ยวกับราคาสื่อบันเทิงเหล่านี้
สมาชิกหมายเลข 3388307
คนที่กินข้าวหรืออาหารจานหลักปริมาณน้อย ส่วนใหญ่เพราะเป็นคนกินน้อยอิ่มง่าย หรือเหลือพื้นที่ให้อาหารอย่างอื่นกันคะ?
ตามหัวกท.เลยค่ะ สังเกตเวลาเข้าคิว สั่งอาหาร คิวก่อนหน้าหลายคิว มักจะบอกแม่ค้า เอานิดเดียว เอาข้าวนิดเดียว ,เอาครึ่งเดียว เวลาไปกินข้าว กับเพื่อนๆ หรือคนรอบๆตัว ทุกคนกิน อาหารจานหลักกัน ปริมาณน้อยมาก
สมาชิกหมายเลข 929079
ช็อคครับ ผมใช้ Google map นำทางจากตึกแดงจตุจักรจะไปราชดำริ กลายเป็นขึ้นทางด่วนเสียเงิน 65+65+50 งงมั้ยครับ?
คือปกติผมไม่เคยไปตึกแดง แต่เคยขับรถผ่านครับ เวลาผ่านตึกแดงจะอยู่ทางขวามือ แล้วพอถึงแยกผมก็เลี้ยว ขวาผ่าน อตก. แล้วชิดซ้ายขึ้นทางด่วนไปเสีย 50 บาท คราวนี้ครั้งแรกที่ผมออกจากตึกแดงครับ จริงๆก็ควรชิด
HMC
ทุกวันนี้ราคาผัดกะเพรา แถวที่ทำงานเพื่อนๆราคาจานละเท่าไรกันคะ?
แถวออฟฟิศเราฟู้ดคอร์ทในห้าง กะเพราะไก่ จานละ 60.- กะเพราหมูสับ จานละ 65.- กะเพราะทะเล(หมึก กุ้ง) จานละ 85.- ไข่ดาว 15 บาท ร้านตามสั่งห้องแถว กะเพราไก่จานละ 50.- กะเพราหมูสับจานละ 60.
สมาชิกหมายเลข 7114149
สงสัยว่า ถ้าในอนาคต มีแคปซูล หรือ เมล็ดกลมที่กินแล้วอิ่มเลยโดยที่ไม่ต้องกินข้าวเกิดขึ้นมาจริง ๆ
อันนี้จำได้ว่ามาจากโปรเจ็คอะไรสักอย่างนี่แหละ ที่เป็นแค่แพลนเฉย ๆ คือเป็นสิ่งประดิษฐ์ที่คิดค้นขึ้นมาเป็นแคปซูล หรือ เมล็ดกลม ๆ ที่เมื่อเรากินเข้าไปแล้วจะอิ่มเหมือนกับกินข้าวมาแล้วเลยทีเดียว โดยท
สมาชิกหมายเลข 6652492
ก๋วยเตี๋ยวเส้นใหญ่ราดหน้า
ก๋วยเตี๋ยวเส้นใหญ่ราดหน้า วันอังคารที่ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2568 ก๋วยเตี๋ยวราดหน้า มีประโยชน์ราคาประหยัด เส้นสองกิโล 50 บาท ผักคะน้า 2 กำ 20 บาท หมูสันใน 1 ชิ้น 80 บาท นำมาทำน้ำรา
สมาชิกหมายเลข 2148931
สั่งข้าวแบบนี้ผิดหรือ?
ผมสั่งข้าวมันไก่ ร้านหนึ่ง ผมถามคนขายว่า จานเท่าไร คนขายตอบว่า มี 40 กับ 50 ผมบอกว่าตัก 40 มาดูก่อนว่าได้แค่ไหนถ้าดูแล้วไม่พออิ่มก็เพิ่มเป็น 50 ผมก็ยืนดูตอนตักข้าว พอคนขายตัก 40 มาให้ดูผมดูแล้วคิดว่าไ
สมาชิกหมายเลข 2664895
Food Court @Big C นครสวรรค์ 2
สวัสดีค่ะ (= เป็นครั้งแรกที่ได้มาลองลิ้ม ชิมอาหารใน Food Court นี้ รู้สึกตื่นตา เร้าใจไม่น้อย... มีอะไรให้กินบ้างนะที่นี่ มาดูกัน ๆ เรามากันที่ Big C นครสวรรค์ 2 ถนนมาตุลี  
KU1978
ถึงเวลาประหยัดเรื่องกินอีกแล้วครับ ถือว่าโอเคมั้ยครับ?
อยากกิน ซิสเล่อร์ แต่ต้องหักห้ามใจ อยากประหยัดครับ ราคาถูกสุดน่าจะ 700 บาท เพราะไป 3 คน พ่อแม่ลูก(ลูก 2 ขวบน่าจะฟรี) ต้องเดินผ่านไป มาที่ฟู้ดส์คอร์ด ซื้อสเต็ก จานนี้ 75 บาท ข้าวกะเพราหมูสับ 60
HMC
ข้าวมันกะทิกระเจี๊ยบต้มข่าไก่ กับ กาแฟที่ได้มาจากงาน Thailand Coffee Fest เมื่อวานครับ
อาหารเช้านี้ครับ ขอตั้งเป็นกระทู้ CR นะครับ ไม่อยากมีปัญหา เดี๋ยวหาว่ามีเจตนามาโฆษณาขายของครับผมได้มา 1 แถม 1 ราคา 85 บาท ครับข้าวมันกะทิกระเจี๊ยบต้มข่าไก่ :Oแต่ เช้านี้ งงๆครับผักสลัด เอามาทำไม มาแบบ
double two
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
อาหารจานเดียว
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
เดี๋ยวนี้อาหารตามศูนย์อาหาร ฟู้ดคอร์ทในห้าง ข้าวขาหมู ข้าวมันไก่ให้น้อยนิดเดียว ใช่มั้ยครับ?
แต่ราคาก็จานละ 50-65 บาท
มันแปลกคือทำไมมันปริมาณน้อยจัง คือแบบถ้าเป็นผมก็คงไม่กล้าขาย
แต่ข้อดีคือถ้าเป็นผู้ใหญ่แล้วก็อาจจะดีต่อสุขภาพ เพราะไม่ต้องกินเยอะ
แต่ถ้าเป็นพวกฝรั่งมากินเค้าตกใจกันมั้ยครับ