เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ถามประสบการณ์คนเคยใช้ BMW E38 หน่อยครับ

ผมชื่นชอบรถยุค 90 มากๆครับ แรกๆเล็ง Mercedes W210 เนื่องจากขึ้นชื่อว่าใช้งานดี เครื่องตองหนึ่ง ติดแก็สก็ทน ประหยัด หรือไม่ก็ W124 ครับ แต่บังเอิญได้ไปรู้จักรุ่นนี้ BMW E38 เห็นภายนอกก็ชอบเลยครับ ดูวัยรุ่นกว่าเบนซ์มาก🤣 ผมสนใจตัวฐานล้อสั้น ที่ Minor changes เปลี่ยนไฟหน้าแล้วนะครับ ลองไปศึกษาหาข้อมูลเบื้องต้นดูแล้วก็ชอบมากๆครับ ตามรีวิวว่าขับดี และนั่งโดยสารสบาย แต่อยากฟังความเห็นและข้อแนะนำจากพี่ที่มีประสบการณ์กับรุ่นนี้ประกอบการตัดสินใจครับ ขอถามเป็นข้อๆตามนี้ครับ

1. จากที่ได้เคยขับ/มีประสบการณ์ คิดว่าเป็นรถที่ใช้งานดีไหม กรณีขับขี่ทุกวัน ขับในเมืองเป็นหลัก และนอกเมืองบ้าง (ช่วงล่าง การเร่งแซง เข้าโค้ง ฯลฯ)
2. ตัวเครื่อง M60 ติดแก็สแล้วทนไหม อัตราสิ้นเปลืองที่กี่กิโล/ลิตร หรือควรจะวางเครื่องยู/เจเพื่อติดแก็ส
3. ประทับใจ และตำหนิอะไรใน bmw e38
4. เทียบกับ Mercedes w210 w211 กับ bmw e38 จะเลือกคันไหน เพราะอะไร

ขอบคุณมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่