เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มึนหัวไม่หายหลายเดือน ท้องอืดแสบท้องด้วย

ตามหัวข้อเลยครับ มึนหัวมาหลายเดือนแล้วไม่รู้ว่าเป็นอะไร ปวดหัวก็ไม่ได้ปวดบ่อยนะครับ อาการคือรู้สึกมึนๆ แต่บ้านไม่หมุน มันมึนๆในหัว และถ้านั่งโต๊ะแบบไม่มีที่พิงหลัง จะรู้สึกแสบท้องและท้องอืดด้วยแต่ไม่ปวดท้องนะ ถ่ายปกติไม่มีเลือด แต่พอได้นอนหรือนั่งโต๊ะที่มีที่พิงหลังอาการแสบท้อง ท้องอืดก็ไม่ค่อยเป็นครับ 
ผมเป็นมาได้แล้วประมาณ 5เดือน กว่าๆ เป็นครั้งแรกรู้สึกตัวเอียงเยอะมากๆนั่งเก้าอี้ก็รู้สึกตัวเอียง แต่ตอนนี้ ผ่านมาหลายเดือนรู้สึกอาการ ดีขึ้น แต่ไม่หายซักทีจนรำคาญ ไปหาหมอก็ได้แค่ยารักษาน้ำในหูครับ 
มีท่าน ไหนเป็นอาการนี้บ้าง บอกวิธีรักษาหน่อยนะครับ หรือมีใครรู้ว่าเป็นโรคอะไรบอกหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่