🥚🍳🍛 ไข่อะไร เอาไปทำเมนูไหน ที่คุณสามารถกินได้ทุกวัน ไม่มีเบื่อ ?

ถ้าเป็นไข่ไก่  ผม ชอบไข่ตุ๋น  ผมว่า มันกินง่าย ทำง่ายและอร่อย 

ถ้าเป็นไข่เป็ด ผมชอบไข่ดาวจากไข่เค็ม(ที่มันยังไม่เค็มดี)  แต่เมนูนี้ ทอดยากไปหน่อย น้ำมันกระเด็นไปทั่ว 

ถ้าเป็นไข่นกกระทา ผมชอบที่เขาเอามาหยอดใส่ที่ทำขนมครกขาย ตอนจะกินราดซอส หอมอร่อย

ถ้าเป็นไข่จิ้งจก  ผมชอบกินตอนเด็กๆ สีสวยๆ หวานๆ ตอนนี้หากินได้ที่ไหน ไม่ได้กินนานแล้วเนี่ย 😆🤣😅

คุณละครับ เมนูไข่จานโปรด ที่คุณทำบ่อย หรือ ต่อให้กินบ่อยๆ ก็ไม่เบื่อ คืออะไร

มาคุยกัน มาแชร์กันนะครับ 

ขอบคุณครับผม 🙏🏻
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 21
🥚ไข่ไก่
ไข่ดาว
ไข่ตุ๋น
ไข่ต้ม
ไข่เจียว ค่ะ

🥚ไข่เป็ด
ชอบกินไข่เค็มแบบต้มค่ะ
แบบดาวยังไม่เคยลอง

🥚ไข่นกกระทา
ชอบแบบทอดในกระทะขนมครก
เหยาะแม็กกี้นิด
พริกไทยหน่อย

แอบสงสัยนิดนึง
ว่าไข่จิ้งจก
ที่คุณเจ้าของกระทู้ชอบกินน่ะ

มันเป็นไข่จิ้งจกจริงๆ
หรือขนมที่เป็นรูปไข่จิ้งจกแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่