เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ใครเคยซื้อของจาก Sports World ออนไลน์แล้วไม่ได้ของ หรือได้ของไม่ตรงไหมครับ?

เมื่อวันที่ 28 พ.ย. 65 ที่ผ่านมาผมได้สั่งรองเท้าจากร้าน Sports World ออนไลน์ในรายการแจ้งว่าจะใช้เวลาจัดส่ง 1-2 วัน ถึงวันที่ 3 ธ.ค. ผมเลยทักไปถามทางเพจว่า Order นี้ถึงไหนแล้ว ซึ่งทางเพจแจ้งว่าจะให้เจ้าหน้าที่ติดต่อเข้า  จากนั้นก็มีเจ้าหน้าที่ติดต่อเข้ามาและแจ้งว่าพัสดุได้ถูกจัดส่งไปตั้งที่วันที่ 29 พ.ย. แล้วและแจ้งว่าพัสดุน่าจะหาย ยังบอกต่ออีกว่ารองเท้าที่ผมต้องการไซต์ 9.5 หมดแล้ว พร้อมบอกว่าเรามีเงินอยู่กับทางร้าน 750บาท ต้องการเปลี่ยนสินค้าไหม?

ที่ผมรู้สึกสงสัยเลย
1.เจ้าหน้าที่แจ้งว่าออเดอร์ถูกส่งออกมาแล้วแต่สถานะยังเป็นการเตรียมจัดส่ง ซึ่งเจ้าหน้าที่ก็ตอบแค่ว่าระบบน่าจะมีปัญหาเลยไม่อัพเดท

2. ผมกลับเข้าไปเช็คหน้าเว็บขายสินค้านะวันนี้ 5 ธ.ค. 65 ยังมีรองเท้าไซต์ 9.5 ขายอยู่ และเจ้าหน้าที่ก็ตอบเช่นเดิมว่าระบบน่าจะมีปัญหาเลยไม่อัพเดท

3.ผมจะไม่เอะใจ อะไรเลยถ้านี้เกิดครั้งแรกกับผม ก่อนหน้าผมเคยสั่งเต็นท์ไป ผ่านไป2-3 อาทิตย์มีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่า บริษัทขนส่งทำพัสดุเสียหาย และเต็นท์ที่สั่งไปหมด พร้อมบอกว่าเรามีเงินอยู่กับทางร้าน ต้องการเปลี่ยนสินค้าไหม?

ผมเลยสงสัยว่าของหายจริงหรือไม่มีของส่งให้ลูกค้า?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่