นอกใจแฟน แต่อยากขอโอกาสครับ

กระทู้คำถาม
ก่อนอื่นเลยนะครับต้องขอบอกแบบนี้ก่อนผมคบกับแฟนมาในระยะเวลา 1 ปีกว่าเกือบ 2 ปีผมอายุ 22 แฟนผมอายุ 21 ปีแฟนผมเป็นคนที่เอาแต่ใจมากแล้วก็เข้าใจคำว่างี่เง่าแต่เขาเป็นคนที่ซื่อสัตย์ต่อเรามากรักเรามากเหมือนกันเป็นผู้หญิงที่ปากแข็งมากแล้วก็ใจแข็งด้วยแต่ว่าเมื่อ 3-4 วันที่แล้วผมกับแฟนมีปัญหากันเรื่องทรงผมของเธอเลยต้องทำให้เราทะเลาะกันแล้วเขาก็ขอ facebook ผมผมก็ให้ ID facebook เธอไปแต่ว่ามันเกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดfacebook ของผมเคยเชื่อมต่อ app หาคู่มีทั้งหมด 11 app แต่ต้องบอกก่อนนะครับว่า 11 app นี้มีทั้งที่เคยโหลดมาเมื่อปี 2015 แล้วก็ในช่วงปัจจุบันที่คบกันในระยะเวลา 1 ปีต้องใช้คำว่า 10 app ผมโหลดจริงลงทะเบียนจริงแต่ก็มีคุยบ้างครับแต่ว่าผมไม่เคยคิดที่จะเอาใครมาเป็นคู่ครองในชีวิตหรือเป็นตัวแทนของแฟนคนปัจจุบันนะครับแล้วก็ไม่เคยคิดที่จะนัดใครหรือไปมีอะไรกับใครเพราะว่าผมคงทำไม่ลงแต่การที่ผมนอกใจเธอในการที่โหลด app หาคู่ในช่วงในเวลาที่คบกันมันก็ผิดมากพอแรงอยู่แล้วแต่ผมดันไปตายแอพเดียวครับผมเล่นมาตั้งแต่ยังไม่รู้จักเธอด้วยซ้ำแต่ใช่ว่าผมจะไม่ผิดนะครับผมต้องพูดว่าผมผิดที่ยังเล่นอยู่จะมีแค่ 2-3 แชทที่แอบไปคุยกับคนอื่นแต่ขอคาสายต้องใช้คำว่ามีบ้างครับที่ผมเป็นคนที่ติดสายแฟนปกติเราจะติดสายกันทุกวันทุก 24 ชั่วโมงผมเลือกที่จะตัดสายเธอในเวลาที่เธอหลับเพื่อไปคุยกับคนอื่นต้องใช้อนุญาตคำว่า แค่คุยเฉยๆเราไม่ได้รู้สึกดีกับคนอื่น app นี้ที่ผมเล่นส่วนใหญ่มันก็จะเป็นความสุขอีกแบบผมได้เล่น app นี้ก็เพราะว่ามันมีห้องปาร์ตี้ที่สามารถพูดคุยกันได้ผมเล่นแก้เบื่อแก้เหงาผมเปิดห้องปาร์ตี้ให้คำปรึกษาคนapp นี้ส่วนใหญ่มีแต่เด็กเลยครับไม่มีผู้ใหญ่เลยซึ่งมันก็มีความสุขที่ให้คำปรึกษาคนแต่พอระยะเวลานานเข้าผมรู้สึกว่ามันไม่โอเคแล้วก็รู้สึกผิดจริงก็เลยตัดสินใจเลิกเล่นแอปไปครับเลิกเล่นไปค่อนข้างนานพอสมควรแล้วผมก็ดันกลับมาเล่นอีกครั้ง 2-3 วันทีนี้ครับผมตัดสินใจเลิกเล่นถาวรด้วยการปิดบัญชีไปเลยแล้วพอดันมันผ่านมาในระยะเวลา 3 สัปดาห์ผมดันกำลังมีแผนสร้างบ้านใช่ครับแฟนผมรู้เห็นทุกอย่างเรากำลังไปได้ดีเลยกำลังมีความสุขกำลังคิดว่าจะเอาสีอะไรว่าจะเอาของอะไรมาไว้บ้างทุกอย่างกำลังไปได้สวยหรูแต่จู่ๆสุดท้ายก็ต้องจบลงเพื่อคำว่าผมนอกใจเธอเพราะเธอดันเข้า facebook ไปแล้วเจอประวัติการเชื่อมต่อ app หาคู่ทั้งหมดแล้วเธอก็ดันเอารหัสเฟซของผมโหลดมาทุก app แล้วก็เข้าไปเช็คประวัติว่าผมคุยกับใครบ้างก็ตามสภาพเลยครับเขาร้องไห้ในชนิดที่ผมไม่เคยเห็นมาก่อนเขายกมือไหว้ผมให้ผมออกไปจากชีวิตเขาผมเองก็ไม่ต่างจากเธอร้องไห้เหมือนกันที่รู้สึกผิดแล้วก็ทำผิดพลาดหลังจากผ่านไปได้ 1 วันผมก็รีบไปหาเธอระยะทาง 160 - 170 กิโลเพื่อไปหาเธอไปนั่งรอเธอแต่เธอก็ไม่ลงมามันเป็นที่ที่ต่างถิ่นผมไม่รู้จักสถานที่เลยที่นอนก็ไม่มีมีแต่เก้าอี้ม้าผมคิดว่าผมจะนอนที่นั่นเป็นสวนเล็กๆในมหาลัยแห่งหนึ่งที่มธรรมศาสตร์ต้องใช้คำว่าเป็นสวนสถานะสระน้ำ แต่วันสุดท้ายเธอก็ไม่ลงมาผมไม่ตัดสินใจกลับแล้วก็ไปอีกรอบรอบนี้ผมเตรียมเสื้อผ้าของกินไว้ครบทุกอย่างเพื่อจะไปง้อเธอเต็มที่ผมพร้อมที่จะอยู่และง้อเธอจนกว่าเธอจะให้โอกาสไม่ว่าจะนานขนาดไหนผมเตรียมใจไว้ผมจะรอเธอที่นั่นมาเป็นที่ครั้งสุดท้ายที่เราเจอกันหลังผ่านไป 2 วันที่เลิกกันเขาเลือกที่จะบล็อกผมทุกอย่างเลยครับเขาด่าผมสารพัดแต่มีอยู่ 3 สิ่งที่ยังทำให้ผมมีหวังหนึ่งเขายังไม่ login ออกจาก facebook ของผม 2 เขายังไม่บล็อกหรือยกเลิกการเป็นเพื่อนในติ๊กต๊อก 3 เรามี GPS ด้วยกันไปไหนมาไหนล่ะลูกรู้หมดทุกสถานที่ว่าไปที่ไหนมาไหนติดตามตลอดเวลาเขาก็ยังไม่บล็อก GPS เต็มที่ก็แค่ลบเพื่อนผมทักไปอ่านบ้างแต่ก็ไม่ตอบแต่ถ้าตอบสนใจก็จะเป็นคำด่าแล้วก็ไม่มีเยื่อใยแต่ผมอยู่คนเดียวไม่ได้ครับรู้สึกว่าการที่ผมขาดเธอไปเหมือนจะขาดใจตายอยู่ไม่ได้ใช้ชีวิตก็ลำบากทำทุกอย่างไม่เป็นห่วงตัวเองไม่อยากกินข้าวไม่อยากทำอะไรคิดอยากจะไปหาอย่างเดียวไม่ว่ายังไงก็จะรอเสมอผมไม่เคยโกรธเธอไม่ว่าเธอจะด่าผมประจานผมแต่ผมก็ไม่เคยโกรธเธอเลยพร้อมที่จะรอเธอกลับมาเสมอผมจะขอโอกาสเขาอีกสักครั้งใช่ว่าผมจะทำไม่ได้นะครับผมตัดทุกอย่างออกจากชีวิตยอมปิดบัญชีทุกอย่างที่เกี่ยวกับ app หาคู่มันไม่ใช่เพื่อเธอแต่เพื่อเป็นตัวของผมเองจะได้ไม่ทำผิดพลาดแบบนี้ขึ้นอีกครั้งแต่มันจะดีสำหรับคนใหม่ผมเชื่อว่าผมจะไม่ทำแบบนี้อีกแต่ผมไม่ได้อยากเริ่มต้นกับคนใหม่ผมแค่รู้สึกว่าจะกลับไปเริ่มต้นกับคนเก่าผมอยากกลับไปแก้ไขผมอยากให้เธอเห็นว่าตอนที่ผมอยู่กับเขาผมเคยทำอะไรผิดพลาดมาแล้ววันหนึ่งเธอให้โอกาสขึ้นมาผมจะได้ทำให้เธอเห็นว่าการที่เธอให้โอกาสผมมันไม่ได้สูญเปล่าและก็ไม่ได้ว่าจะไม่มีค่าเลยผมแค่อยากทำให้เห็นว่าผมรู้สึกผิดแล้วก็พิสูจน์ตัวเองว่าผมมาทำได้เพื่อเธอขอแค่เราได้อยู่ด้วยกันผมควรได้รับโอกาสหรือเปล่าแต่ผมอยากง้อเธอมากพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับว่าผมควรทำยังไงดีผมไม่อยากได้คำตอบที่ไปเริ่มต้นกับคนใหม่หรือปล่อยเขาไปผมได้ยินมาเยอะแล้วครับผมแค่อยากได้มีโอกาสหรือมีหวังให้เขากลับมาอีกครั้ง ขอบคุณครับ🙏🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่