[CR] หลวงพระบาง หลักสูตรมนุษย์เงินเดือน 3 วัน 2 คืน

หลักสูตรมนุษย์เงินเดือนอย่างเรา เบี้ยน้อย หอยน้อย วันลาก็ยังมาน้อยอีก..
สำหรับทริปนี้ งบประมาณ 6500 มีทอน 3 วัน 2 คืน เบาๆ
เที่ยวอย่างหรู อยู่อย่างหม.. เอ้า ไม่ใช่ อยู่อย่างดีเด้อออ 555555 
งบนี้เดินทางด้วยกัน 2 คน ราคานี้ต่อคน ตัวหารน้อย แต่ก็พอรับได้

มาาา เข้าเรื่องกันเลย
ช่วงนี้ประเทศที่กำลังมาแรง คงเป็นใครไม่ได้ นั่นคือ ประเทศล๊าววววว
ด้วยอิทธิพลรถไฟความเร็วสูงจากจีน
ไม่ใช่แค่นั้น แต่เพราะหลวงพระบาง เมืองมรดกโลกที่ต้องซักครั้งเถอะน่าาา เลยทำให้เกิดทริปนี้

มาดูเรื่องการเดินทางกันก่อน

รถไฟความเร็วสูง
เราเดินทางด้วยรถไฟความเร็วสูง เนื่องจากเดินทางจากบ้านมาง่ายกว่าขึ้นเครื่องบิน 
สำหรับใครที่ต้องการเดินทางมาขึ้นรถไฟความเร็วสูงก็สามารถตามแพลนนี้ได้เลย

เราจองตั๋วรถไฟกับคุณการ์ตูน (อยู่หลวงพระบาง) นางน่ารักมากกกก สวยมากแม่ นางพิมพ์ภาษาไทยได้ค่ะ พอรู้เรื่อง
โบจองตั๋วทั้งไป-กลับ เวียงจันทร์-หลวงพระบาง-เวียงจันทร์
ขาไปจากเวียงจันทร์ คุณการ์ตูนจะส่งไลน์ของพี่สิน (อยู่เวียงจันทร์) ให้
พี่สินจะจองขาจากเวียงจันทร์ให้ และรอรับตั๋วที่สถานีเวียงจันทร์ ก่อนเวลารถไฟออก 1 ชั่วโมง
มาถึงแล้วก็ทักหาพี่สินได้เลย

สำหรับราคาตั๋ว
ชั้น 2 : 600 บาท
ชั้น 1 : 930 บาท

แต่ๆๆๆ มันจองยากมากทุกคน จริงๆพวกเราจองชั้น 2 แต่จองไม่ได้ เลยได้นั่งชั้น 1 ทั้งไปและกลับ
เพราะช่วงที่เราเดินทางมีทัวร์ลง คนเยอะมากกก
นี่ไม่ได้ไปวันหยุดยาวนะ ถ้าวันหยุดยาวคงลุ้นตัวเป็นเกลียวน่าดู

สำหรับเอเจ้นท์นี้ ไว้ใจได้ค่ะ ได้ตั๋วแน่นอน
สำหรับตั๋วรถไฟปกติแล้วจองล่วงหน้าก่อน 3 วัน เช่น เดินทางวันที่ 27 ให้ติดต่อจองวันที่ 25
ถ้าเรามีแพลนแล้วแจ้งกับพี่สินก่อนได้ แต่ก็ต้องแจ้งคอนเฟิร์มอีกครั้งด้วย ก่อนวันเดินทาง 3 วัน
เอกสารที่ใช้ มีแค่รูปหน้าพาสปอร์ต ค่ะ

รถเช่า One Day Trip
คุณการ์ตูนจะมีบริการตั๋วรถไฟ และรถเช่าพร้อมคนขับให้บริการ
ราคาช่วงที่เราไป 27-29 พ.ย. ราคา 700,000 กีบ หรือ ประมาณ 1,400 บาท
จริงๆถามมาหลายเอเจ้นท์ ก็ราคานี้หมดเลย
เราเลยเลือกจองกับคุณการ์ตูน เพราะตั๋วรถไฟถูกสุดเท่าที่หามา
และถ้าจองพร้อมกันทั้งรถเช่า ทั้งตั๋วรถไฟ จะไม่ต้องจ่ายเงินก่อนค่ะ
ไปจ่ายที่หลวงพระบางเลย (ยกเว้นตั๋วจากเวียงจันทร์ต้องจ่ายกับพี่สินเลยตอนรับตั๋ว)

สำหรับ One day trip แจกแพลนเล็กๆไว้ เผื่อใครอยากตามกันเน้อออ
และก็สามารถติดต่อคุณการ์ตูนได้ตามนี้เลย 

แต่วันที่เราไป รถคุณการ์ตูนไม่ว่าง ก็ได้แนะนำรถจากพี่ช้างมาบริการเราค่ะ

พี่ช้างสุภาพมากๆเลย รถใหม่มาก ขับช้าปลอดภัย พิมพ์ไทยพอได้เช่นกัน
ทุกอย่างนี้คุณการ์ตูนจะวางแผนร่วมกับเราค่ะ ว่าอยากไปไหนบ้าง ปรับกันได้ตามความต้องการเราเลย
แต่จะมีเวลาใช้รถตั้งแต่ 08.00 - 17.00 น. รับและส่งถึงหน้าโรงแรม

สำหรับเรา ใช้บริการเอเจ้นท์สะดวกกว่า เพราะต้องการไปและกลับตามเวลาเท่านั้น
ก็อย่างว่าอะเนาะ ทริปหลักสูตรมนุษย์เงินเดือน จะไปติดลงติดลมไม่ด้ายยย 🥹

เพราะถ้าไม่จองเอเจ้นท์ จะต้องไปจองเองที่สถานี ซึ่งต้องไฟว์ทกับทัวร์เอย เอเจ้นท์อื่นๆเอย
ถ้าอยากได้ถูกไม่บวกเพิ่มก็จองเองได้ตามสะดวกค่ะ
แต่เราคำนวณแล้วบวกแค่ใบละ 160 บาท และไม่ต้องไปต่อคิวและลุ้นว่าจะได้ไปหรือได้กลับบ้านไหม ก็ยอมรับได้ค่ะ

ทางเราไม่ได้มีส่วนได้ใดๆกับเอเจ้นท์นะคะ เพียงแต่บอกต่อเพราะก็ได้รับความสะดวกดีค่ะ 
ชื่อสินค้า:   หลวงพระบาง (Luang Prabang)
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่