ซื้อที่นอนใหม่ นอนแล้วยวบ แบบนี้ปกติหรือเปล่าคะ

พอดีซื้อที่นอนใหม่ของ Sleep Happy รุ่น Element ซื้อออนไลน์เลยไม่ได้ทดลองนอนมาก่อน
ทีนี้พอนอนจริงๆ มันยวบลงไปค่ะ ไม่ได้ยวบแบบท้องช้าง แต่รับไปกับสรีระเลย แล้วก็มีการคืนตัวเมื่อเปลี่ยนท่านอน
ปัญหาก็คือเรารู้สึกว่ามันไม่ค่อยสบายตัวค่ะ เราเป็นคนไม่นอนดิ้น แต่นอนตะแคงท่าเดียวทั้งคืน
พอที่นอนมันยวบรับไปกับสรีระ ตั้งแต่ช่วงเอวลงไปที่ไม่มีน้ำหนักมากดให้ที่นอนมันยวบ เลยลอยสูงกว่าช่วงตัวเล็กน้อย
อีกอย่างคือตอนนอนเรารู้สึกเหมือนตัวค่อยๆ จมลงไปเลยค่ะ
ตอนนี้ปวดหลังช่วงเอวข้างซ้าย ฝั่งที่ไม่ได้นอนตะแคง ไม่รู้เป็นเพราะที่นอนหรือเก้าอี้ทำงาน
แต่อยากทราบว่าที่นอนแบบนี้ปกติหรือเปล่าคะ ถ้าไม่ใช่เรื่องปกติเราจะได้ส่งเคลม เพราะซื้อมาได้สองอาทิตย์เอง แต่เพิ่งจะได้นอนจริงๆ เมื่อคืนค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่