เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

กระทู้คำถาม
เรามีเรื่องอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆที่มีประสบการณ์นะคะ คือเราอยู่กับผู้ชายคนหนึ่ง มีวันหนึ่งเขาหาของอะไรสักอย่างไม่เจอเขาเลยถามน้องเขาด้วยเสียงหงุดหงิด แล้วก็มาถามกับเรา พอเราได้ยินเสียงที่เขาหงุดหงิด โวยวายเสียงดัง เราก็เลยหงุดหงิดตาม เลยพูดประชดไปว่าเราเอาไปทิ้งเองนั้นแหละ(ซึ่งเราก็ไม่เห็นนะคะ ว่าของที่เขาหามันอยู่ไหน แต่ปากพูดประชดไปแล้ว) พอเราพูดเท่านั้นแหละเขาเลยด่าเรา ด่าแบบแรงมากๆ ด่าไม่พอแช่งเราอีก แล้วก็ไล่เราออกจากบ้าน เราเลยออกมา จากนั้นก็ไม่ได้คุยกันอีก เรามารู้ทีหลังจากพ่อเขาว่าอีก 2 วันที่ทะเลาะกัน ของที่เขาหามันมาอยู่ที่เดิม แต่ความรู้สึกเรามันเสียไปแล้ว
ขอสอบถามหน่อยค่ะ ว่าเหตุการณ์ที่เราเล่ามา เราผิดมากไหมคะ แล้วเราหรือเขาที่ควรจะเป็นฝ่ายต้องขอโทษก่อน หรือว่าพี่ๆมีอะไรแนะนำบ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่