เกี่ยวกับการนำเข้าเครื่องเสียงมือบ้านสองญี่ปุ่น

กราบสวัสดีพี่ๆชาวพันทิปทุกท่านครับ🙏
   ผมอยากทำธุรกิจเกี่ยวกับเครื่องเสียงญี่ปุ่นมือสองเลยอยากรู้ช่องทางการนำเข้าอะครับ อยากได้ของเป็นเครื่องเสียงบ้านเน้นๆประมาณแบบโกดังคิงไกที่สำโรง(แต่ไม่ต้องมากมายมหาศาลขนาดนั้นนะ) ผมว่าจะเปิดร้านขายเครื่องเสียงบ้านที่บ้านเกิด เท่าที่ผมดูไม่เคยเห็นใครทำธุรกิจนี้ในจังหวัดที่ผมอยู่เลยคิดว่าคงไม่ต้องแข่งแย่งกับเจ้าอื่น(อย่างมากก็ร้านทำเครื่องเสียงรถยนต์มีอยู่แค่2ร้าน) ในตัวเมืองก็มีโกดังญี่ปุ่นอยู่แค่แห่งเดียวแต่ของในโกดังนี้เกือบทั้งหมดจะเป็นของใช้ทั่วๆไปไม่เกี่ยวกับเครื่องเสียง
  สรุปคืออยากรู้ช่องทางอะครับว่าเค้านำเข้ากันยังไงอยากได้ตู้ญี่ปุ่นที่เน้นเครื่องเสียงบ้านล้วนๆ ที่ผมอยากได้ของญี่ปุ่นเพราะน่าจะซื้อขายกันง่ายราคามันไม่สูงจับต้องได้ ที่ผมอยู่ค่อนข้างบ้านนอกๆหน่อยขนาดในตัวเมืองก็เพิ่งจะมีห้างเมื่อปลายปีที่แล้วนี่เองเลยคิดว่าคงจะไม่มีใครซื้อพวกhi-end(เอาตรงๆคือผมก็ไม่มีปัญญาเหมือนกัน😂)
.
.
ถ้าพี่ๆมีข้อเสนอชี้แนะอะไรบอกได้เลยนะครับ ถ้าใครเคยนำเข้าหรือเปิดร้านเครื่องเสียงบ้านอยู่จะชี้ช่องทางหรือแนะนำอะไรเพิ่มเติมผมก็ยินดีเลย
🚫ถ้าแท็กผิดกราบขออภัยด้วยนะครับ🚫
🙏🙏ขอบคุณล่วงหน้าครับ🙏🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่